Lâu lắm mới lập thớt :D. Hôm nay tình cờ đọc được bài viết của 1 anh tự nhận mình là sở khanh. Lí luận anh ấy đưa ra mình thấy cũng rất có lí, ít ra thì cũng có lí với 1 đứa FA như mình. Rất nhiều bạn nữ cũng nghĩ như vậy :)

Sở khanh cũng chỉ lừa được những đứa con gái dễ dãi

1. Nếu như không có các cô gái dễ dãi, đời này chỉ toàn gái chính chuyên thì những tên Sở Khanh sẽ chẳng có đất sống.

2. Đừng bao giờ so sánh rằng tình dục cũng là một nhu cầu giống ăn, ngủ, nghỉ... Xin lỗi, ăn uống ngủ nghỉ mà không làm thì con người sẽ chết. Nhưng chuyện đó không làm thì cũng không chết được. Nó là nhu cầu bản năng lành mạnh nếu như con người sẵn sàng chịu trách nhiệm với nó và biết bảo vệ bản thân.

3. Các bạn gái hãy bỏ từ "dâng hiến" đi. Khi xảy ra chuyện này, bản thân các bạn gái cũng hưởng lợi ích và thỏa mãn từ nó. Đừng tự dâng hiến rồi ăn vạ. Còn đã xác định sẽ ăn vạ thì đừng dâng hiến. Người yêu các bạn không được các bạn dâng thì họ cũng sẽ không chết đâu. Còn nếu vì chuyện đó mà họ ra đi, hãy cảm ơn trời vì đã loại được 1 thằng đểu.

4. Đối với những người chấp nhận hay không chấp nhận người yêu mình không còn trinh tiết. Tôi nghĩ đó là quan điểm của mỗi người. Người nào thích yêu gái trinh thì tìm gái trinh, ai không đủ tiêu chuẩn thì đừng lấy. Người nào chấp nhận được thì chấp nhận. Giống như anh nào thích tóc dài thì lấy tóc dài mà thích tóc ngắn thì lấy tóc ngắn. Nếu gượng ép sẽ không hạnh phúc cho người trong cuộc. Bản thân mỗi người có ý kiến riêng, đừng áp đặt và phê phán người khác khi họ không suy nghĩ giống mình.

5. Các cô gái ạ, danh dự và nhân phẩm đúng là không phải ở cái màng sinh học, nhưng cũng không phải ở lời nói của các bạn. Các bạn cứ quan hệ, yêu là hết mình rồi hô vang: "Dù tôi đã quan hệ nhiều lần, với nhiều người nhưng tôi không hư hỏng". Danh dự nhân phẩm là cái mọi người nhìn vào cách các bạn sống và hành động chứ không phải là cái các bạn tự nghĩ, tự phong. Hãy sống sao để chính người yêu các bạn tôn trọng. Một thằng đểu mà gặp phải gái chính chuyên dù không "ăn" được nhưng cũng phải nể (cái này là thực tế).

6. Tạo hóa nhào nặn khiến phụ nữ phải có màng trinh còn đàn ông thì không. Đúng là phụ nữ thiệt thòi hơn nhưng thay vì trách thân trách phận, thay vì kêu "Bất công quá" thì hãy biết bảo vệ bản thân. Các bạn nữ phẫn uất, kêu than và bênh vực các "nạn nhân" trước các gã Sở Khanh thì thay vào đó nên khuyên bảo, dạy nhau biết cách phòng tránh. Chứ đọc nhiều cmm chửi đàn ông nhưng cuối cùng các bạn vẫn là người thiệt. Giống như sinh ra trong nhà nghèo, cứ ngồi một chỗ than "Sao đời bất công quá! Sao lại cho bọn nhà giàu lắm tiền thế!" mà không biết vươn lên thì kết cục bản thân vẫn là người khổ.

7. Đây là suy nghĩ chủ quan của tôi. Không áp dụng cho mọi trường hợp.

có ai phản đối k:36: