Mình năm nay 24 tuổi, vừa ra trường đang làm việc ở Hà Tĩnh. Mình làm Xây dựng, mới đi làm nên thử thách còn nhiều , công việc bận bịu nhiều. Thời gian này mình lần đầu thích một cô gái cùng quê kém mình 2 tuổi nhưng vừa ra trường và đang thử việc tận Hà Nội. Gia đình 2 bên cũng quen biết nhau và đều có ý định vun vén cho cả hai nhưng do hai đứa ở xa nhau quá, ít có cơ hội gặp mặt nhau nên cô ấy cảm thấy mình k đủ quan tâm đến cô ấy. Mình biết ở tuổi 24 chông chênh quá, nhất là 1 thằng XD như em cắm mặt công việc nhưng ngày nào mình cũng nhắn tin trò chuyện quan tâm ,muốn cả hai có nhiều sẻ chia cho nhau hơn. Nhưng rồi có 1 quãng thời gian cô ấy im lặng không trả lời tin nhắn của mình, mình và cô ấy đều biết đối phương đều có một chút thích mình nhưng cả hai đều không nói ra thôi. Tầm 4 ngày từ ngày cô ấy k trả lời mình mình có nói chuyện lại thì cô ấy bảo rằng cô ấy một mình ngoài kia , muốn có một người quan tâm cô ấy hơn nữa, mà điều đó mình không làm được nên muốn mình đừng thích cô ấy nữa. Mình thấy khá tiếc nuối , mình là ngừoi thích sự ổn định xác định yêu là cưới , cả 2 gia đình cũng đều ưng ý cho cả 2 rồi . Gia đình cô ấy cũng ưng ý mình và muốn hướng cô ấy cùng về quê làm việc . Mình viết lên đây mong mọi người cho mình lời khuyên nên tiếp tục hay làm thế nào ,dân kỹ thuật nên viết hơi lủng củng mong mọi người bỏ qua.