Em và T. yêu nhau đã 3 năm nay, chúng em đang dự định là cuối năm nay tổ chức đám cưới . Bao nhiêu vốn liếng dành dụm mấy năm nay em đưa cho T. để làm ăn, vậy mà hôm nay em nhận được tin thứ 7 tuần nay anh sẽ lấy vợ mà người vợ anh cưới ko phải là em mà là một ngưòi phụ nữ khác, chị ấy làm luật sư hơn em được mặt này va kém em ở mặt kia( theo như lời bạn bè anh ấy nói chuyện). Bao nhiêu vun đắp cho tình yêu ngày càng vững mạnh thì trong chốc lát em là kẽ trắng tay, em ko hận người đã phản bội mình mà em hận kẽ đã lợi dụng mình bao nhiêu năm nay mà mình ko hề hay biết gì, tình yêu mất rồi có thể tìm được tình yêu mới chứ con người bị lợi dụng nó luôn ám ảnh trong em “lợi dụng cả tinh thần lẫn vật chất” Bây giờ em phải làm gì? Hôm nay em định đi gặp người con gái đó( vợ sắp cưới của T ) đ ể em nói về chuyện của em với T. bao nhiêu năm nay bởi vì trước khi cưới, em muốn chấm dứt mọi quan hệ với T. vì bọn em dính về kinh tế quá nhiều . Nhận được thiệp hồng tim em đau nhói ko nói lên được điều gì, hôm nay vào WTT tâm sự cùng tất cả mọi người xin hảy giúp em thật sự bây giờ em ko nghĩ đc gì nữa , các anh các chị giúp em với.