Em và người yêu em quen nhau đã gần được 2 năm, em rất tin tưởng cô ấy nhưng vào chính ngày hôm nay ngày 14/10 này, cô ấy đã lừa dối em, cô ấy nói là cô ấy đi chơi với các bạn chung phòng của cô ấy, lúc đầu em vẫn tin nhưng em có phần đa nghi vì mấy nay cô ấy trông rất là lạ, em hỏi cô ấy đi đâu đi với ai, thì cô ấy trả lời đi với bạn đi ăn, xong em hỏi cô ấy chụp hình cho em xem, thì cô ấy lại chụp cho em một tấm hình đi xem phim, em hỏi là cô ấy vừa bảo đi ăn mà sao giờ lại gửi hình đi xem phim, cô ấy bảo cô ấy đi ăn chỗ xem phim luôn, nhưng mà nói vậy em lại càng nghi ngờ cô ấy đang giấu em điều gì đó, em gọi thì cô ấy lại không nghe máy mặc dù điện thoại thì vẫn đổ chuông, bắt đầu trong đầu em lại suy nghĩ là bạn của cô ấy đi làm thì sao hôm nay lại rảnh mà đi chơi với cô ấy, mà các bạn của cô ấy thì lại làm công việc bán thời gian, em thấy chuyện chẳng lành liền lên xe phi một mạch đến trc đường vô nhà cô ấy và ngồi ở quán cf ven đường dõi theo, thường ngày đi với em thì tầm khoảng 9h gần 10h cô ấy đã ráo rít lên hối em chở về vì buồn ngủ, nhưng mà ngày hôm nay nó lại lắm. Em ngồi chờ ở quán cf suốt mấy tiếng đồng hồ cho đến khoảng 10h55p, đúng như dự đoán của em và em đã chuẩn bị tinh thần trước rồi, em thấy cô ấy về mà không phải về chung với các bạn của cô ấy, mà lại đi với một người đàn ông khác, lúc đó trong đầu em chẳng suy nghĩ được gì cả, nhưng em vẫn ngồi và chờ đợi cô ấy vào nhà, khi cô ấy đi khuất khỏi tầm nhìn của em thì em lại loạn choạng đứng dậy, chân em run đến nỗi không đứng vững nữa luôn rồi, những em vẫn bình tĩnh và đối mặt với sự thật mà tận mắt em chứng kiến. Em đứng dậy và thu dọn mọi thứ và về nhà, em định vờ như không biết gì hết nhưng không. Không biết tại sao khi quay xe ra em lại chọn ngay cái đường chạy ngang qua nhà cô ấy, khi chạy ngang qua thì em thấy cô ấy đang nhìn ra ngoài, như kiểu đã thấy em rồi. Lúc đó em cũng không muốn im lặng và đi luôn em đã quay lại và nói chuyện với cô ấy 2 mặt một lời, em và cô ấy nói chuyện với nhau rất lâu, em đồng ý tha thứ bỏ qua mọi chuyện hôm nay và không để ý gì đến việc này nữa, nhưng cô ấy lại quyết định chấm dứt, bây giờ em không biết phải làm sao nữa, hiện tại đầu óc của em đang rất rối bời, em vẫn còn yêu cô ấy nhiều lắm. Anh chị cho em xin ý kiến với ạ, hiện tại bây giờ em không biết phải làm sao nữa. Em cảm thấy thất vọng và tuyệt vọng quá rồi.