Chào các anh chị và các bạn. Hiện tại em thấy xung quanh em nhiều người xem tình yêu như một món đồ trang sức hay một kiểu thời trang tô điểm cho bản thân vậy. Thấy cái gì mới thì tò mò muốn khám phá, đến khi không còn khám phá đươc gì thì quay lưng, mặc cho đối phương phải chịu tổn thương vì mình. Lượn lờ trên diễn đàn mình cũng thấy nhiều người kêu ca quá. Cả thèm chóng chán liệu có thể được gọi là một căn bệnh trong tình yêu hiện đại hay không nhỉ? Không phải chỉ mỗi đàn ông thôi đâu mà phụ nữ thấy cũng nhiều lắm. Làm sao để phòng tránh những người như thế này để khỏi bị tổn thương về sau nhỉ? Và mục đích những người đó là gì? Cảm giác thích chinh phục chăng? Làm thế xong rồi liệu có cảm giác chiến thắng vui sướng ko? Hay vì trong quá khứ có tâm sự nên h xem như 1 cách trả thù đời? Hay đây là bản tính đã ăn sâu vào máu rồi? E sợ lắm luôn rồi ạ :( Mọi người cùng thảo luận về vấn đề này nhé :) Chỉ cách để phát hiện và né những thành phần này thì càng hay. E sợ trái tim mong manh dễ vỡ của mền sẽ bị tổn thương tiếp mất :))