Em xin kể nọi dung câu chuyện như thế này, mong mọi người giúp em với: em với người yêu em vừa giận nhau, anh ấy nói " để em tự do"có nghĩa là chia tay . Hic. Chuyện em thế này. Ngày xưa, em có yêu một anh khoảng 3 năm. Nhưng anh ấy làm em buồn rất nhiều và em đã chia tay với ngừoi đó. Sau đó em yêu người mới bây h, người ấy là một người đàn ông chín chắn, rất yêu thương em và em cũng yêu người ấy bằng cả trái tim, người ấy cho em nhiều cảm xúc và em và ngừoi ấy cũng đã tính tới chuyện kết hôn.

Và em xin kể nguyên nhân chuyện anh ấy muốn chia tay với em đó là: anh ấy không muốn em liên lạc với người cũ( và anh ấy cho rằng không có chuyện tình bạn thuần khiết khi chia tay) em biết đó là chính đáng và em đã rất hạn chế nói chuyện , nt với người cũ, thỉnh thoảng lắm mới có một cuộc gọi từ ngừoi cũ Có thì cũng không phải là chuyện đưa đẩy tình cảm, có chăng cũng chỉ vài ba câu xã giao. Em cũng hứa em không nt với người cũ nhưng hôm vừa rồi em có nt với người cũ. Anh ấy biết điều ấy và nói em dối trá và đòi chia tay. Thật sự giờ đây em rất buồn, em không biết làm cái j nữa, em không tập trung được vào việc gì nữa. Em phải làm sao để anh ấy hiểu em yêu anh ấy nhiều như thế nào và với người kia chỉ là một tình bạn thuần khiết. Em không còn cảm xúc j hết với người cũ. Một lòng yêu anh ấy