Yêu chân thành và không giả dối nhưng kết quả anh nói chia tay, vì nói không mang lại hạnh phúc cho em, anh nói anh đã già, em thì quá trẻ, sợ em khổ..

Anh là mối tình đầu của em, em 27t, còn anh 45t (đã li hôn),em cv tốt, ngoại hình ko đến nỗi nào, khi gặp anh, em ko hề có thiện cảm gì, mãi khi tiếp xúc thấy anh hiếu thảo cha mẹ và biết cách sống nên em dần có cảm tình và nhận lời yêu, gia đình bên em ko ai chịu cả, vì nói em thiếu gì người theo, tội chi quen 1 người như vây, nhưng em thấy hoàn cảnh anh như thế, em càng thương hơn, ngày yêu nhau em rất vui và hp, a ko bao giờ la mắng em, lo lắng cho em, chịu thương chịu khó, nói chung là hợp tính, bản thân em ko bao giờ suy nghĩ lợi dụng gì anh cảm anh nói đừng bao giờ bỏ rơi anh, vì bản thân anh đã bị vợ bỏ rơi (vợ ngoại tình), anh nói chỉ có em bỏ anh thôi chứ không bao giờ anh bỏ rơi em.., những lúc em đau bệnh, hoặc buồn phiền trong cv, anh đều anh ủi, động viên, anh nói sẽ cưới em, nhưng không phải bây giờ, mà sẽ là 2 năm nữa (vì còn nghĩ thương con và vợ vẫn chưa nguôi ngoai – mối tình đầu của anh, song với nhau 15 năm trời), bây giờ tự dưng anh nói anh cảm thấy không mang hạnh phúc được cho em, sợ già cả, em hãy tìm những người cùng trang lứa để yêu, anh giờ không muốn rang buộc, không muốn ai khổ vì anh và ngược lại, anh chỉ muốn là bạn , em nghe mà buồn quá đi, tình cảm em trân trọng gần 2 năm trời, em vẫn còn rất thương anh, nhưng có thể anh đã thay lòng rồi (có thể muốn quay lại với vợ cũ) vi chị ấy cùng ông bồ hiện dang ở sát nhà anh (anh ở chỉ 1 mình), trước khi quen anh, em cũng có nhiều người thương, nhưng ko hợp với ai cả, vì khác đạo,nay gặp anh cũng không khá gì, anh cũng khác đạo, nhưng vì tình yêu, em cũng hi sinh và sẽ làm phép chuẩn, xin anh chị cho em lời khuyên làm sao để vượt qua giai đoạn này, em cảm ơn anh chị