Anh chị ạ ,hiện giờ em đang rất bối rối không biết phải làm thế nào để cả 2 cùng vui vẻ và hạnh phúc . Em và cô ấy yêu nhau đã được hơn 3 năm ,chúng em cùng học với nhau tại trường Cao Đẳng Sư Phạm . Đến năm thứ 2 thì yêu nhau và quyết tâm sau này sẽ đến với nhau lên 2 đứa đã thuê phòng trọ sống với nhau như vợ chồng (bố mẹ không biết ). E và cô ấy đã ra trường được một năm cô ấy cũng xin đi dạy hợp đồng và năm nay cũng chờ thi công chức .e cũng thế năm nay sẽ chờ thi Công chức .Nhà e và nhà cô ấy tuy là 2 huyện nhưng chỉ cách nhau có 10km .ngay từ khi yêu nhau e đã dẫn cô ấy về nhà để ra mắt lúc đầu mẹ có không đồng ý nhưng qua mấy lần tiếp xúc với cô ấy thì gia đình bạn bè e đều quý mến cô ấy ,coi cô ấy như người thân . Còn về phần gia đình cô ấy là gia giáo mặc dù yêu nhau nhưng e mới chỉ mấy lần xuống vào dịp tết vì cô ấy nói là sợ mọi người ý kiến lên em cũng chiều theo cô ấy .Bố cô ấy giờ đang bị bệnh rất nặng em rất muốn xuống hỏi thăm nhưng cô ấy đều bảo không cần đâu .Chuyện sẽ chẳng có gì khi mấy hôm trước cô ấy nói với em là "Mẹ cô ấy không đồng ý cho cô ấy yêu em "em có gắng hỏi vì sao lại thế thì cô ấy nói là vì e ít hơn cô ấy một tuổi và chị dâu cô ấy nói với mẹ cô ấy một vấn đề nào đó mà cô ấy cũng không biết .(chị dâu cô ấy rất đố kị với cô ấy ). Cô ấy nói với em là bố mẹ cương quyết lắm nhất định sẽ không đồng ý cho lấy em .e có giải thích và nói cho cô ấy biết bây giờ bố mẹ chưa biết gì về em mà chỉ nghe qua người chị dâu đó mà đã quyết định không cho lấy em rồi dần dần em sẽ lấy niềm tin từ bố mẹ cô ấy .nghe e nói thế nhưng cô ấy nói cô ấy hiểu tính bố mẹ cô ấy nói một là một lên cô ấy muốn em yêu người khác . Anh chị đừng nghĩ là cố ấy có người mới bởi vì cô ấy nói là hằng ngày cô ấy vẫn nói chuyện với em chúng em sẽ vẫn như ngày trước vẫn hẹn hò vẫn đi chơi và vẫn làm chuyện vk ck .

Mọi người nghĩ em lên làm gì bây giờ .nhiều lúc tức quá em nói với cô ấy là chấm dứt đi đừng liên lạc hay làm phiền nhau nữa. Cô ấy đã khóc rất nhiều và nói sẽ không làm được vì cô ấy vẫn rất yêu em chỉ vì mẹ cô ấy nên mới chở lên như thế .

Em phải làm gì ạ .anh chị cho em lời khuyên được không ah .liệu em có lên chờ đợi đến cưới không ạ .

Mong lời khuyên chân thành từ anh chị ạ .