Em năm nay 26t, Do em làm việc ở công ty nước ngoài, nên có quen được một anh người hàn Quốc 36T đang làm việc tại HN và đã li dị vợ - chưa có con. Anh là đối tác của công ty em. Chúng em thường xuyên nói chuyện với nhau, và thi thoảng hẹn nhau đi ăn tối, xem phim. Em có tình cảm rất tốt với anh, do anh là người trưởng thành và rất chăm lo cho em. rồi chuyện gì đến cũng phải đến, chúng em yêu nhau.

Sau 2 tháng yêu nhau, chúng em dọn về sống chung với nhau đến nay được 6 tháng. Trong quãng thời gian này bọn em cũng có lúc cãi vã và em luôn hỏi anh về mối quan hệ của anh với vợ cũ. Anh nói là đã li dị, do anh đi công tác nước ngoài quá nhiều. Và em cũng rất tin tưởng anh vì không thấy anh liên lạc gì với chị ấy cả.

Khi bắt đầu mối quan hệ này, em nghĩ là chỉ yêu thôi. Vì em ko muốn lấy chồng người nước ngoài. Nhưng tuần trước, anh thú nhận với em là anh và vợ cũ sẽ quyết định quay lại với nhau. Và về nước sau 2 năm nữa.

CHuyện bắt đầu khi anh được nghỉ phép 10 ngày về nước. CHúng em cũng ít liên lạc vì bận công việc. E rất bất ngờ khi nhận được tin nhắn chat của a qua Chat app. Nhưng người nói chuyện với em là vợ của anh ấy. CHị ấy hỏi em là ai và mối quan hệ với Chồng chị ấy như nào? Và sự thật là anh ấy không hề li dị vợ, mà mối quan hệ của hai người rất tốt. Chị ấy mới sinh con đầu lòng nên anh ấy về nước thăm con. Còn không quên gửi ảnh cho em xem. Và chị ấy cũng nói là anh ấy thường xuyên như thế, kết hôn đưojc 4 năm thì 5 lần ngoại tình. ( thật sự e cũng rất thương chị ấy, nên e chỉ nói chúng e là bạn và e cũng bị anh ấy lừa là chưa có vợ )

Em bàng hoàng hết cả người.... em đã bị lừa một vố đau đớn quá. Cũng là bởi e dễ tin người và giờ e vô tình thành người thứ 3 như này. Ngay từ đầu em đã bị anh ấy lừa một cách bài bản. và e là đứa ngu ngốc nhanh chóng sập bẫy.

Bây giờ e nên làm gì hả các chị? Em muốn trả thù người đã lừa em .

Mong các chị cho em lời khuyên