Hôm nay là kỉ niệm 4 năm ngày em bị bạn trai đầu tiên đá vì lý do em xấu, em sẽ chia sẻ với mọi người con đường 4 năm để từ vịt con xấu xí không ai thèm yêu trở thành người phụ nữ đẹp quyến rũ. Các kinh nghiệm bản thân về làm đẹp,giữ dáng, đối nhân xử thế, cách nói chuyện, khí chất . . . em sẽ chia sẻ hết với mọi người mong muốn những người phụ nữ đang tự ti về nhan sắc của mình trở nên xinh đẹp và được yêu thương tôn trọng như họ đáng được hưởng.

Từ một cô gái xấu xí.....

Năm em học cấp 3 với nhan sắc ở mức trung bình, da đen nhẻm đầy mụn, tóc xơ xác, bắp tay và đùi to quá khổ trong khi 3 vòng thì chả thấy đâu em không có lấy một mối tình vắt vai nào hết. Năm nhất đại học em vẫn giữ nhan sắc đó giữa rừng hoa đua nở KTQD, thế rồi người ấy đến quan tâm và theo đuổi em. Đúng là sai lầm lớn nhất của đời người khi em tin là có một tình yêu trong sáng vượt qua mọi thứ để một người đàn ông đẹp trai, gia đình có điều kiện yêu một cô gái xấu ngay từ cái nhìn đầu tiên. Sau đó khi bị đá thê thảm em mới biết rằng đó chỉ là một trò thách đó trẻ con mà thôi, em cảm thấy đau đớn và hận kinh khủng khi mà tình cảm của em bị người ta mang ra làm trò chơi. Lúc đó em mới thấm thía phụ nữ xấu không có quà và phụ nữ xấu không có quyền.

Con đường 4 năm dài.

Sau khi chia tay em đã khóc rất nhiều, không phải khóc vì tiếc nuối mà là khóc vì quá uốt ức, phụ nữ xấu thì không có quyền được yêu thương chiều chuộng à? phụ nữ xấu thì không có hạnh phúc sao? Thấy em khóc suốt con bạn thân của em nó chửi cho " mày thử soi gương xem, mày mà xinh thì đã không phải khóc như thế". Lúc đó em mới tỉnh ngộ ra và lao vào việc thay đổi bản thân.

.