Xin chào các mẹ, các chị. em đang có một chuyện rất rối rắm mà không biết xử lí ra sao. chuyện là e và anh ấy yêu nhau đến nay cũng gần 2 năm rồi, mọi tính xấu đẹp gần như đã biết hết về nhau. nhưng khoảng nửa nay trở lại đây e thấy a ấy còn có 1 tính rất kinh khủng: GIA TRƯỞNG. khác cho trước đây anh ấy luôn dịu dàng yêu chiều. thì giờ mỗi lần không vừa lòng là cau có quát mắng,thậm chí chửi e với lời lẽ rất thô tục như: mày-tao, cút.....và trước đây đã từng tát e vì có một bạn nam thích ảnh e rồi lấy ảnh e làm ảnh đại diện facebook ( bạn này hay chơi với con gái nên cũng hay để avatar các bạn nữ). và anh ấy cũng không bao giờ nhận mình làm sai chuyện gì. gần đây nhất là chuyện xóm em có 1 bé 97 ôn thi đại học nên nhờ anh ấy giảng bài. nói thật là đứa này học cũng dốt đi. 2 người ngồi nói chuyện chứ học hành gì đâu, ban ngày nói chuyện em chả nói làm gì. đằng này hôm đấy hơn 12 giờ đêm vẫn ngồi trên giường nói chuyện với nhau ( e xác nhận là chỉ nói chuyện thôi chứ k có gì vì cũng mở toang của ra) nhưng không biết đường mà về phòng. để im sợ lỡ có chuyện gì thât nên e gọi về. lúc ảnh về e cũng tức nên chốt cửa trong.a đứng đó nhắn tin vào cho e : mày có mở cửa ra không, cút ngay, biến... mày đi :( khi a vào phòng rồi thì mắng chửi em thậm tệ, bảo là : nó hỏi bài thì tao sang trả lời chứ làm sao. sau đó còn nói em không ra gì. lúc đấy e thực sự sốc vì người yêu mình. không biết nói gì chỉ biết câm lặng khóc. a nghe thấy thì lại điên lên : mày mà khóc tao vả chết cmm đấy. Nói chán rồi 1 lúc sau lại quay sang thủ thỉ: a nói chỉ để tốt cho e thôi, e nghĩ xem e làm thế đã phải chưa. Lần nào cũng vậy a gây ra chuyện gì làm e bực khó chịu thì a k bao giờ xin lỗi. chỉ mắng chửi e chán xong để e khóc rồi mới quay sang cười nói với em chứ tuyệt nhiên không nhận mình sai. đây chỉ là 1 ví dụ trong vô vàn những chuyện e trải qua. e nên làm thế nào đây. có phải e quá nhu nhược không hay cần làm gì đó để a thay đôi??