Đây là lần đầu tiên em viết tâm sự của minh lên wedtretho, gần cả tháng nay e hoàn toàn rơi vào bế tắc, trầm cảm chỉ vì 1 câu nói của thầy bói.E và anh yêu nhau 3 năm và vừa đám hỏi cách đây 2 tháng dự định sẽ cưới vào cuối năm..Ngày đám hỏi, me anh ko đi xem tuổi của e và anh, cho gia đình e đi coi và định ngày kết hôn luôn, vì nhà anh ngoai bac , e o trong nam, nên gia đình e chấp nhận đưa rể, chỉ làm đám cưới ở nhà em.Mọi chyện tưởng như hạnh phúc, e đã lên kế hoạch cho cái đám cươi hạnh phúc của e và anh nhưng náo ngờ...1 ngày tồi tệ đã đến với em khi chị của mẹ anh đi xem ngày cưới cho 1 đứa cháu khác ở hải dương , liến xin ngày sinh của em va anh để xem luôn.Em tuổi mùi 1991 còn anh 1988 , ổng phán là nếu cưới em , anh sẽ chết, em sẽ vô sinh, nếu có con cũng tật nguyền, hư hỏng , không có cách giải..mẹ anh nghe tin đó liền liền tin , cả gia đình bên ngoại điều nghe lời chị của mẹ anh..chị của anh nghe tin kêu mẹ anh đi xem thêm 1 ông thầy o binh duong , nói ông này học ở nước ngoài về nên rất hiện đại..bạn trai em có gọi hỏi trước hỏi ổng ..ổng nói ko sao..cưới được..vậy mà khi đếnnơi..ổng gieo 3 đồng tiền xu..rồi nói nếu cưới em..mẹ anh se gặp chuyện..thế là đám cưới của em bị hủy..em hoàn toàn rơi xuống địa ngục...cho dù em và anh khóc bao nhiêu..mẹ anh cũng ko nghe..em đi rất nhiều thầy hỏi..ai cũng nói là tuổi ko tốt nhưng có cách giải..kêu dắt mẹ anh đến ..nhưng mẹ anh ko đi..ko tin em...nói thương em mới làm vậy..kêu em đi lấy người khác tốt hơn..Gia đình e rất sóc..cha mẹ em buồn mà ốm đi..bà con hàng xóm điều biết..E mệt mỏi gần như tuyệt vọng, mẹ anh ko cho em và anh găp nhau..Ban trai em ko tin, kiên quyết cưới em, mẹ anh thấy vậy đòi chết, dòi từ anh..a là con một nên rất hiếu thảo..Bố của anh thì ko tin mê tín dị đoan..nhưng cũng ko khuyên được mẹ anh..bây giờ em phải làm sao đây..tại sao ông thầy bói có thể nói nhũng lời như thế được..em biết tuổi ko tốt nhưng tại sao nói ko có cách giải chứ..vậy làm thầy để làm gì...gí câu nói mà đã hủy hại tất cả của em..em thật sự ko cam tâm...