E và ng yêu e quen nhau được gần 1 năm. Đến bh vẫn bị phản đối kịch liệt từ phía bố mẹ a ấy. Lúc đầu lý do bm a ấy đưa ra là vì đi xem thầy 2 đứa không hợp tuổi. Lấy nhau sẽ tuyệt mệnh 1 trong 2 phải chết sớm @@.... Một điều không may mắn cho chúng e là chính bác ruột a ấy cũng lấy ngừoi tuổi như thế và giờ thì bác a ấy đã mất vì ung thư. Nói mãi a ấy không nghe và vẫn nhất quyết yêu e. Sau này bm a ấy lại lấy đủ lý do để nói với a ấy e xấu xa như thế nào mà toàn là tin đồn không hề đúng sự thật. Bm a ấy nói nhà e vỡ nợ rồi e yêu a ấy vì tiền trong khi nhà e vẫn sống đàng hoàng ko hề có ch vỡ nợ vì bm e làm nhà nước có làm ăn gì ở ngoài đâu. A ấy đương nhiên là không tin điều đó. Thì đùng 1 cái bác hàng xóm nhà a ấy sắp mất vì ung thư cũng lấy vợ vào tuổi tuyệt mệnh. Bm a ấy lại lấy đó ra để ép a ấy bỏ e. Bm a ấy nói nếu còn quyết tâm thì ko tổ chức cưới, ko nhận e, ko cho bất cứ 1 cái j( cái này thì cả e và a ấy đều ko cần), bố a ấy nói sẽ xin về hưu sớm không đi làm nữa. Còn nói sẽ gặp bm e để nói rõ quan điểm như thế. Vì a ấy không muốn 2 nhà trở mặt thành thù sau này khó ngồi nói chuyện với nhau. A ấy bảo e là bh cứ nói mình chia tay. Rồi cho bm a ấy nguôi a ấy sẽ xin ra ở riêng. Sau đó 2 năm chúng e sẽ lặng lẽ đi đăng ký. Và lặng lẽ ở với nhau ko cần cưới xin. A ấy nói a ấy không muốn tin nhưng a ấy chứng kiến nhiều TH chết vì tuyệt mệnh bh và a ấy đọc được cách hoá giải là ko làm đám cưới cứ thế về sống với nhau. A ấy nói nếu mình tránh đc thì cứ tránh.

E bh không biết tương lai sẽ thế nào nhưng e vẫn còn yêu a ấy rất nhiều nên e chấp nhận mọi sóng gió. Theo các mẹ e làm thế có đúng không:((((