Chào các bạn , mình đang gặp phải một vấn đề trong chuyện tình cảm . Mong những ai đã từng trải qua cho mình xin ý kiến với [-(

Mình năm nay 26 tuổi .Vì là con trai út trong gia đình nên khi vừa tốt nghiệp ở SG mình đã xin về quê làm gần nhà để gần gũi với ba mẹ hơn .

Số là khi về quê mình có làm quen và yêu 1 cô bé khoảng 20t , đã được gần 5 tháng . Nhưng mình lại bị gia đình và mọi ng xung quanh không ủng hộ vì trước đây nhỏ cũng từng có người yêu ,có qua lại đón đưa và bị mọi người xung quanh dòm ngó . Rồi vì công việc của mẹ có qua lại với chỗ nhỏ sống nên mẹ mình lại nhận được nhiều ý kiến trái chiều về nhỏ nên quyết định cấm ko cho mình quen nữa. Nhưng mình yêu nhỏ và mình đã quyết tâm thì mình ko bao giờ từ bỏ vì mình nghĩ ai cũng có quá khứ , dù tốt dù xấu gì thì cũng không nên khơi gợi lại nó.

Và mình đã bất chấp mọi lời la rầy của gđ , những lời dị nghị của những người xung quanh để tiếp tục yêu nhỏ . Nhưng nào biết được chữ ngờ, mẹ mình khuyên răng không được rồi lại tìm cách nói xấu nhỏ ,cố tình nói mình chỉ quen nhỏ qua đường, nói nhỏ là người ko tốt , nói nhỏ không xứng với em, nói đủ điều về nhỏ cho hàng xóm nhỏ nghe (vì chắc chắn họ sẽ học lại với nhỏ) . Rồi mẹ em đã đạt được mục đích , nhỏ khóc , nhỏ muốn chia tay , nhỏ nói nhỏ không xứng với mình , và nhỏ không chịu được những lời nói như vậy .

Mình đã rất buồn, mình đã khóc vì người mẹ mà mình tôn thờ , thương yêu nhất lại chọn cách như vậy để ngăn cản tình yêu của mình, mình khóc vì mình ko thể bào vệ và làm được gì cho nhỏ trước những lời nói đó .

Rồi từ đó , nhỏ nhìn mình với con mắt khác, rồi những con cú vọ xung quanh lại có dịp đặt chuyện để nói về mình , nói những từ cay độc nhất có thể để diễn tả mình . Mình đã cố khuyên răng nhỏ , động viên nhỏ rất nhiều vì mình rất yêu nhỏ , mình luôn tin vì tình yêu của mình, mình sẽ cố gắng để họ phải chấp nhận dc mình và nhỏ, mình mặc kệ ai nói gì và ghĩ gì về mình , miễn là nhỏ tin mình là đủ . Và sau 1 thời gian dài động viên thì mình và nhỏ lại yêu nhau , nhưng phải lén lút vì nhỏ không muốn những ng ở chỗ nhỏ soi mói để rồi lại đến tai mẹ mình :( .

Mình luôn tin với quyết tâm và tình yêu của mình sẽ làm thay đổi được suy nghĩ của gđ . Nhưng hạnh phúc ngắn chẳng tày gang mọi người ạh , được 1 thời gian thì nhỏ lại chán nản , ko muốn tiếp tục vì cứ phải yêu nhau kiểu lén lút , ra đường lại sợ người này người kia thấy như vậy /:). Rồi những ngày lễ lộc phải ở nhà , rất nhiều , rất nhiều lý do nhỏ đưa ra... và mình cũng thấy đúng (nhưng mình biết nhỏ cũng rất yêu mình).

Nhỏ ko phải tệ , nhỏ không phải không xứng đáng để có thể có 1 tình yêu tốt hơn . Nhưng mình đã cố gắng, rất cố gắng , cố gắng làm tất cả để được yêu nhỏ , để mang lại niềm vui và hạnh phúc cho nhỏ vì chỉ khi đó mình mới cảm thấy vui và hạnh phúc . Và chỉ khi đó mình mới thật sự là chính mình .

Bây giờ mình phải làm thế nào , mọi người cho mình lời khuyên với , mình yêu nhỏ nhiều lắm , mình không muốn phải mất nhỏ . Mình đã cố hết sức rồi , mình rất mệt mõi nhưng mình không chán nản , vì mình luôn tin mình đã làm đúng .

Có thể quá khứ của nhỏ không tốt , có thể nhỏ cũng ko tốt , nhưng mình biết nhỏ yêu mình là thật .

Rất mong nhận được sự góp ý của các bạn :((