Xin chào mọi người, e giờ không còn biết làm sao, e xin mọi người tư vấn giúp em.

E và chồng sắp cưới năm nay 26 tuổi, chúng em yêu nhau đã 6 năm. Chúng e đã xác định đám cưới, chính anh ấy là người hối thúc đám cưới diễn ra, trong khi em còn chần chừ. Rồi e cũng quyết định cưới anh ấy.

Trước Tết vừa rồi chúng e đã tổ chức ăn hỏi, tháng 6 này cưới. Mọi việc chuẩn bị điều diễn ra thuận lợi.

Bài HOT

Duy chỉ có 1 điều gần trước đám hỏi a ấy trở chứng k mún đám hỏi, trong khi trước đây a ấy tha thiết muốn làm đám cưới, sau 1 thời gian em, ba mẹ, bạn bè khuyên can, a ấy bình thường trở lại, và nói chỉ đóng kịch để thử em, để xem e có toàn tâm muốn cưới chưa, vì thấy e còn gượng ép quá.

Mọi chuyện tốt đẹp diễn ra, cho đến 30.4 vừa rồi, anh trai ruột của e bị tai nạn qua đời.

Em đau khổ, những tưởng a ấy sẽ bên e, an ủi em trong giai đoạn này, nhưng a ấy lại chần chừ cho đám cưới sắp tới. Anh ấy nói jo a ấy tin vào số phận, nhìu người nói ảnh đa tình, sẽ làm khổ e, rằng t.y chúng e trắc trở từ đám hỏi, đến đám cưới. ( quãng thời gian yêu nhau 6 năm, a ấy quan tâm, chiều chuộng em)

Em k hiểu sao a ây lại vậy. Khi bị hỏi quá, a ấy mới khai đã yêu người con gái khác, nhưng vẫn yêu em, giờ a ấy k biết chọn ai. Anh ấy nói yêu e nhiù hơn, nhưng k bỏ dc người kia.

Nỗi đau đến dồn dập, e đau khổ, nhưng vì yêu a nhiều, e tha thứ, e nói anh ấy hãy quay đầu lại.

Nhưng a ấy xin e cho a áy 3 tháng, hoãn đám cưới lại, để a ấy xem yêu ai hơn, sẽ chọn ai.

Cô ấy lớn hơn a 1 tuổi, là khách hàng của Cty a ấy.

E đau khổ lắm các mẹ ạ, tình yêu 6 năm của em, giờ dc đem lên so sánh với tình yêu 5-6 tháng.

Anh ấy nói cô kia tốt, biết làm vậy là sai với e, tổn thương e, và nói anh ấy đừng chia tay e. Nó tỏ ra cao thượng vậy.

Nói vậy nhưng nó vẫn lén gọi điện, hẹn gặp a ấy. Giờ a ấy xi mê rồi, bênh vực cô ta.

E nghe chị trong Cty a ấy nói, a kể rằng cô kia muốn sống chung với a áy, muốn dẫn về ra mắt ba mẹ ấy, và họ đã có quan hệ hơn mức ôm hôn, tim e đau quá!

Có lẽ tc a ấy với e là sự thương hại,

Ba mẹ e vừa mất đi con trai ( a trai e sn 89), giờ e vậy sao mà chịu nổi

Giờ e nên làm gì bây giờ?_Giờ a ấy k chịu gặp e, nói để cho a ấy suy nghĩ cần ai, a ấy cũng sợ tc với người kia là say nắng, rùi sau này quay lại với e k dc.

Giờ e fai làm sao? A ấy cấm k ai dc cho sdt của người đó, e chỉ biết tên, và Cty cô đó. E có nen đến gặp k????