Chào cả nhà! :-) :-)Em năm nay 26 tuổi, người yêu em bằng tuổi em.Anh không rượu chè, cờ bạc, bạn bè, chỉ hút thuốc thui.Tình hình là chúng e quen nhau đã được gần 4 năm roài. Từ hồi sinh viên khi em trải qua một mối tình rất chi là đau khổ, thì anh ấy bước vào cuộc đời em.Em học ĐH còn a học Trung cấp, nhưng cái đó không quan trọng gì. A luôn yêu thương và chăm lo cho em , em luôn là người con gái số 1 trong lòng a ấy. Đến khi ra trường ảnh lại không muốn làm việc theo ngành học của mình. Anh về quê theo nông nghiệp,trồng trọt, chăn nuôi (Anh ở Miền Tây), a chịu khó làm ăn. đã có thời gian em về nhà anh ở và phụ anh vì lúc đó chưa xin được việc. Cha mẹ anh luôn thương và xem e như con gái. Anh thì có những gì tốt nhất, ngon nhất cũng dành cho em. Nhưng tết vừa rồi khi em về nhà và đề cập chuyện cưới xin với gia đình em. Cha mẹ em không đồng ý vì lý do quá xa (Em ở miền Bắc), mặt khác anh lại không có nghề nghiệp ổn định. Cha mẹ em già lắm rùi, hay bệnh tật luôn nên luôn mong e sẽ lấy chồng gần. nhưng em lỡ thương anh ấy rồi, giờ phải làm sao ? huhu. Anh muốn em về quê anh cùng làm việc với anh rồi cưới nhau, khi nào ổn định hơn thì em theo đuổi sự nghiệp của mình. nhưng e học sư phạm thì việc gác sách vở lại khác nào bỏ luôn cho xong. Hiện giờ em còn rất đang phân vân nên làm thế nào. Em đã thuyết phục được cha mẹ cho em vào Sài Gòn để làm việc, nhưng a thì muốn e về phụ giúp anh để anh vững tâm làm việc, anh sợ em phải khổ ở Sài Gòn, cuộc sống bon chen, nhà trọ rồi ăn uống thiếu thốn, vất vả. Xin mọi người tư vấn giúp em, em nên làm thế nào? Nói thêm gia đình em có anh trai và chị đã lấy chồng ở gần cha mẹ, còn e và em gái thì xa quê. Gia đình anh là con trai một, em gái đã lấy chồng. Tạm thời thì kinh tế còn khó khăn, nhà cửa còn chưa ổn định, cưới bây giờ em cũng ngại.Thực chất em cũng không thích bon chen, nếu ở Sài Gòn thì có thề anh sẽ rất buồn và k an tâm, cũng khổ vì cứ phải lên xuống thăm em thường xuyên, tốn thời gian tiền bạc cũng như công sức, còn nếu như em về quê anh thì lại phụ lòng cha mẹ nuôi ăn học bấy lâu. Các bác giúp em với.