mọi người ơi em chuẩn bị làm đám cưới mà nhiều vấn để đau đầu quá. Chúng em quen nhau cũng khá lâu và chuẩn bi 10.1 tới làm đám cưới.(người yêu em thông báo ngày cho em). Chúng em ở 02 tỉnh khác nhau và cách nhau 150km. Em nói anh ấy nếu đã quyết định ngày thì bố mẹ anh ấy nên qua gặp nói chuyện với bố mẹ em trước để 2 gia đình gặp mặt rồi thông báo ngày cưới với ngày đám hỏi luôn.(Vì bố mẹ 2 bên cũng chua gặp mặt nhau bao giờ, chưa biết nhau). Nhưng anh lại nói ngoài quê anh không có truyền thống đó. chỉ khi nào đến đám hỏi mới đến nhà em luôn chứ không đến trước. Nhưng trong quê em nếu gđ nhà trai không đến gặp mặt gđ nhà gái trước ngày đám hỏi là không tôn trọng bên nhà gái. vì thế nếu như anh nói thì bố mẹ em sẽ rất tự ái. (bố mẹ em là người hiện đại nhưng lại rất dễ tự ái). Em đã nói với anh nhiều lần nhưng anh vẫn cố chấp nói như vậy khiến em rất khó chịu và cũng tự ái nưa. Hôm nay bàn đến chuyện xe rước dâu anh nói ngoài anh vào rước dâu nhưng trong nhà gái phải tự thuê xe đưa nhà gái ra nhà trai. Chuyện thuê xe đối với gđ em không phải là khó khăn nhưng em thấy từ trước giờ toàn nhà trai thuê xe vào rước nhà gái ra. E sợ bố mẹ e lại vì chuyện này mà tự ái hơn. E cũng thấy nản. Tự nhiên không còn hào hứng cho đám cưới nữa. E thấy chán quá. Đã nghĩ đến chuyện hủy đám cưới vì bất đồng quá. Mọi người giúp em với