Mình năm nay 28 tuổi, tính theo họ hàng hay gọi thì mình là gái ế rồi ấy, nhưng mình vẫn tự gọi mình là độc thân vui tính để tự an ủi. Mình cứ thấy bạn bè mình cứ lần lượt lấy chồng đẻ con, cứ cảm thán sao chúng nó dễ cưới hỏi thế, còn bản thân mình thì cứ lênh đênh. Mình cũng yêu nhiều, đơn phương có, được theo đuổi có, mà sao không quen được ai lâu dài, người nào mình thích thì cũng quen được nửa năm là max. Hôm trước đi đám cưới con bạn, quanh mình toàn gái ko một con thì cũng một chồng, chúng nó cứ đùa mắt m nhăn cả rồi kìa, đến khi nào mới cho mọi người cái thiệt cưới. Mình cười cười bảo duyên phận. Hôm trước mình có gặp lại anh ấy, anh ấy hồi xưa theo đuổi mình rất lấu, ngay cả bạn bè mình cũng bảo tiếc khi mình cắt liên lạc với anh ấy và mình cũng thừa nhận rằng anh ấy là người khiến mình có thể mỉm cười mỗi khi nhớ lại. Từng hành động nhỏ nhặt của ảnh mình vẫn nhớ hoài, giống như kiểu chạy xe qua nước liền quay lại hỏi chân mình có bị ướt không, biết mình không thích ăn đầu cá nên lúc nào cũng gắp cho mình khúc đuôi, lóc hết xương cho mình, chỉ cần mình pm thì bận cỡ nào thì 5 phút sau cũng sẽ nhắn tin lại,...

Mình biết, anh ấy thật sự thương mình.

Buồn nỗi mình lại không thương lại được.

Ở bên anh ấy quá an toàn, an toàn đến nỗi mình cảm thấy ngột ngạt. Chỉ mới theo đuổi thôi, chưa chính thức nhưng cái gì anh ấy cũng muốn biết. Muốn đi đâu cũng phải nói với anh ấy, gặp ai, đi đến mấy giờ, ở đâu để chạy đến đón mình. Mình vừa lên mạng là sẽ vào bắt chuyện ngay, lên trễ cũng hỏi, lên sớm cũng hỏi. Mình comment ở đâu cũng vào like, thậm chí comment ở tường anh bạn đồng nghiệp, anh ấy cũng sẽ inbox hỏi đó là người nào.

Vì quá mệt mỏi nên mình đã quyết tâm cắt liên lạc, dù đúng là tim mình có rung rinh một chút, nhưng cái rung rinh đó cũng không chịu nổi khi mỗi nhất cử nhất động của mình đều được "giám sát" thế này.

Hôm trước gặp lại, hóa ra anh ấy vẫn độc thân, anh bảo vì không phải em nên anh không muốn cưới ai cả, nếu có ngày em cưới thật thì anh sẽ bỏ cuộc. Anh ấy nói nhiều lắm, còn nói cả có thể mình quay lại với nhau được không, anh sẽ thay đổi.

Lời hứa của đàn ông, tin được không? Bởi vì thật sự mình cũng muốn nhớ lại cảm giác thương yêu ai đó và được thương yêu. Nhưng như vậy, mình cảm giác mình rất ích kỷ và chỉ nghĩ cho cảm xúc của mình.