Hi em chào cả nhà, từ trước tới nay em toàn ôm tình đơn phương thôi nhưng ko hỉu sao tới gần cuối năm em lại đào hoa phát nên nhìu anh trồng cây si quá thể :D. Em vốn tính đa nghi, sau bao lần thất bại đau thương thì lại càng đa nghi hơn nữa thế nên em chẳng tin vào cái gọi là tình yêu lắm đâu ạ.

Với em giờ rằng thì là tìm cho mình 1 bờ vai đủ vững chãi để dựa vào thoai, chứ cứ bảo yêu với chạy theo tiếng gọi của tình yêu là em xin kiếu. Em tự nhận là mình thực tế ( có thể người khác nghĩ là thực dụng ) nên với em yêu là phải chọn kỹ, tình yêu không thôi ko đủ phải có tương lai không cạp đất mà ăn , ai ném đá em xin nhận :D. Cơ mà nghĩ thì nghĩ thế nhưng bản tính vẫn ham chơi, vẫn còn mơ mộng lắm thế nên giờ em đang lâm vào cảnh lững lờ cá cờ, chả bít làm sao cho đúng :(. Hiện tại có 2 người đang theo đuổi em , về tình cảm của họ em có thể cảm nhận được là họ chân thành và yêu em thật lòng , sau nhiều lần em thử thách rùi nên em mới khẳng định như vậy ạ .

Người thứ nhất cũng ngoài băm rồi ạ, anh ấy là một người tốt, có chí, có nghị lực có thể nói là mẫu đàn ông đáng tin cậy và đáng mơ ước. Nhà anh ấy rất vất vả nhưng anh ấy đã tự vươn lên, tự đi làm rồi tự nuôi mình đi học. Em thật sự rất ngưỡng mộ ý chí và nghị lực của anh ấy, và qua đó có thể thậy người đàn ông ý có thể gánh vác và lo toan được cho em cả đời. Nếu lấy anh ấy em sẽ chẳng phải lo lắng gì cả . Cơ mà quý thì quý chứ yêu thì e lại ko yêu được ạ, có thể vì em ham chơi, ham zai trẻ nên người mà cứ trầm trầm, chững chạc em lại không thể nào tải được :(. Thêm nữa là anh ấy nhiệt tình quá đâm em lại càng chán, em dở hơi nên chỉ thích cảm giác xa xa nhớ nhớ , mình theo đuổi nta chứ ko thích bị theo duổi ráo riết quá :D . Thế nên ngay khi a ấy ngỏ lời yêu và mún lấy em làm vợ em đã từ chối và xách dép bỏ chạy rồi. Cơ mà hình như zai vẫn ko chịu bỏ cuộc, vẫn lỳ lợm lắm và còn tác động lên cả người lớn nữa ( nhà em với nhà ảnh có chút quen biết ạ ) . Mọi người tham gia rồi khuyên nọ khuyên kia đâm ra em cũng có tý lăn tăn à ( dễ bị dụ dỗ quá ).

Người thứ hai là zai trẻ, hơn em có 1 tuổi thôi . Zai thì hiền, ngoan, chưa yêu bao giờ và cũng chìu em lắm . Em nghĩ là mình cũng yêu zai , nhưng chả hỉu yêu kỉu rì mà vẫn ngó nghiêng ông kia nữa:(. Zai này thì mọi điều kiện đều hết sức bình thường , tương lai thì chắc cũng chỉ tàng tàng công nhân viên chức nhà nước chứ chẳng tiến lên được rì nữa . Nói chung về tất cả mọi cái lo toan, xốc vác zai đều kém xa anh kia và có một điều chắc chắn nếu lấy zai là em phải lo toan vun vén , mà cái đó em ko chắc mình có thể làm được :(.

Em không nhìn vào cái vật chất trước mắt mà em nhìn vào tương lai sau này, anh kia có chí nên dù gặp sóng to gió lớn rì thì anh ấy cũng có thể lo cho em được . Còn zai nhỏ bé của em thì yêu vui thật đấy, hạnh phúc thật đấy cơ mà lúc sóng gió e sợ rằng ko thể dựa đc vào zai. Rồi thì nhìn kinh nghiệm của bạn bè và các chị đi trước em cũng thấy nản và sợ khi lấy zai trẻ còn ham chơi lắm , sợ rồi lại ôm con mà cãi nhau cả ngày mất thui :(. Thế nên giờ em chẳng bít làm sao nữa, cứ chạy theo cái gọi là tình yêu đó hay dùng lý trí để đến với zai kia , đảm bảo cho 1 tương lai yên ổn hơn :( . Cả nhà ném gạch và cho em xin ý kiến với ạ, em giờ rối lắm, em chẳng muốn làm tổn thương ai đâu cơ mà cứ tình trạng này chắc rằng em sẽ làm tổn thương một người mất, huhu. Lúc thì ế chỏng chơ lúc thì lại hoang mang ko bít chọn lựa dư nào , cứ đứng núi này trông núi nọ như em chắc chả bao giờ tìm được hạnh phúc mất :((