Em với him quen nhau cũng gần được 8 tháng. bạn em có tật xấu mỗi khi cãi nhau là him hay im lặng.

Lúc làm huề anh cũng tâm sự là mỗi lần cãi nhau thì dù có trời sập anh vẫn không hé 1 câu nên có kêu mình chịu khó thông cảm chấp nhận tính xấu này. Và bây giờ anh đang bị hậu covid nên tâm trạng sẽ tiêu cực nhiều hơn bình thường 

mình cũng Ok cho tới lúc 1 ngày him mới chữa trị hậu covid xong nên rất cần nói chuyện mà lúc đó mình lỡ đang chơi game xong chỉ chát qua loa. Him feel được và nói mình lo chat với người khác và không thích bắt cá 2 tay nhưng thực tế mình chỉ đang choi game. Cái sai của mình lúc đó là ko thoát game để nc với him mà lại game, còn nói chuyện nước đôi với him. Xong Him cũng out, cũng có dặn dò mình bảo trọng và những ngày tháng im lìm bắt đầu, mấy ngày đầu mình tức quá có nhắn tin Chia tay và kêu anh ấy text lại để xác nhận nhưng him ko nói ko làm gì cả. Lần này im gần tận 2 tuần, sau do mình có nhắn tin xin lỗi rồi cũng nt mấy cái hài hước cho him thoải mái nhưng him chỉ seen và không nói gì....mình cứ không thể nào possitive lên được. Him rất tốt và cũng xác định tiến tới đam cưới hết rùi ạ.

him tật xấu là hay im lặng để tìm lại cân bằng

còn mình gặp chuyện là hay nhoi nhoi nhảy đỏng đỏng, nói năng ko suy nghĩ...

mọi người cho em lời khuyên nào tích cực được không. Chứ em thấy quen 10 người cũng có nhiêu vấn đề đó à hic . Đừng comment tiêu cực nhe mọi người. Em đang rật lạ khộ :)))

cám ơn mọi người quan tâm! Chúc mọi người thứ 7 vui vẻ nhe