Chuyện là bạn trai của em có hai cô người yêu cũ. Lúc đầu tụi em mới quen nhau, em cũng không hỏi anh ấy gì về người yêu cũ. Anh ấy có kể với em là anh ấy có người yêu cũ yêu xa 1 năm rồi chia tay cũng lâu rồi. Em chỉ biết thế rồi thôi, rồi nghĩ chuyện quá khứ mình cũng không nên nhắc lại hay hỏi đến làm gì. Vậy mà một hôm em tình cờ thấy được bức ảnh anh ấy được tag trên instagram, là một bức hình tin nhắn mùi mẫn giữa hai người. Mà thời gian ở bức ảnh là vào tháng 7, trong khi quen em là tháng 9. Tò mò nên em tự tìm hiểu mới biết anh ấy có hai cô người yêu trong cùng một năm và em là người thứ ba. Em hơi thất vọng vì anh ấy đã không nói rõ với em ngay từ đầu, nhưng em vẫn không nói gì. Có một hôm em mượn điện thoại của anh ấy để xài từ điển thì tình cờ phát hiện trang mới mở gần đây hiện lên instagram của chị người yêu cũ ấy( bình thường thì tụi em rất tôn trọng quyền riêng tư của nhau và hầu như chưa bao giờ em tự ý đụng vào điện thoại của anh ấy). Em bất ngờ và khá giận. Em có hỏi nhưng anh ấy lại nói không có gì, và không làm gì sau lưng em cả. Em cũng giận mấy ngày rồi lại nguôi đi. Nghĩ lại thì thấy mình không đúng lắm, rồi cũng hết giận. Lần tiếp theo là em tò mò, tự ý lấy điện thoại của anh ấy để vào xem ảnh. Kéo lên trên ảnh của em là ảnh của chị người yêu cũ và cả ảnh hai người chụp chung với nhau nữa. Em vẫn chưa hỏi anh ấy và muốn suy nghĩ lại thật sự xem chuyện này có bình thường hay không.

Em đoán là anh ấy vừa mới chia tay với chị kia và vẫn còn tình cảm nên mới làm như vậy.

Còn mọi người nghĩ sao ạ? Em muốn biết ý kiến của mọi người...