Em và anh quen nhau được khoảng 3 tháng. Anh 27t, đã đi làm được vài năm, lương 30triệu/tháng còn em cũng đi làm, lương chỉ 3 triệu. Nhìn chung, anh là 1 người tốt, đi làm về chỉ ở nhà, không rượu chè cờ bạc gái gú, có khoản tiền tiết kiệm 200tr. Tuy nhiên anh khá tiết kiệm cho việc chi tiêu, anh sẽ không chi quá 30k cho tiền ăn sáng của bản thân,cơm trưa anh tự nấu mang đi làm, 1 tuần dẫn em đi ăn 1 lần (3-400k), em có đề nghị đi ăn những quán đắt hơn thì anh nói là để dành cho những dịp đặc biệt. Mỗi lần đi ăn quán, em chỉ được gọi những món mà anh cho phép (vd có 1 lần em muốn ăn cơm chiên hải sản nhưng anh chỉ cho gọi cơm chiên vì có thêm hải sản sẽ đắt hơn), có những nón anh không ăn được nhưng em thì lại thích ăn, anh cũng không muốn cho em gọi. Đi siêu thị anh sẽ nhớ giá từng món, rồi chờ đến khi giảm giá mới mua. Em có góp ý với anh là như vậy em không thoải mái,em muốn anh chi tiêu thoáng hơn 1 chút vì mỗi tháng trừ đi chi phí hẹn hò, tiền điện nước, phụ tiền chợ cho mẹ anh thì anh vẫn còn dư lại khoảng 20triệu, còn anh thì có giải thích là anh tiết kiệm cho tương lai. Mọi người tư vấn dùm em xem anh như vậy là có quá tiết kiệm không ạ?