Chào mọi người! 

Chuyện của mình xảy ra cũng đã hơn 1 tháng nay, nhưng trong đầu mình vẫn luôn lấn cấn mãi.

Chuyện là một tháng trước mình có phát hiện ra bạn trai mình nhắn tin với người yêu cũ, với những lời nói rất yêu thương và ngọt ngào. Lúc biết chuyện thật sự mình như chết lặng, vì thật sự mình không ngờ bạn trai mình lại đối xử với mình như thế, vì trước giờ mình luôn tin tưởng anh 100%. Mình vốn là người chả bao giờ so đo quá khứ nhưng bạn người yêu cũ này từ lâu mình vốn đã có ác cảm, vì khi bọn mình yêu nhau bạn ý thi thoảng cứ nhắn tin với người yêu mình hỏi chuyện tâm sự này kia, rồi nhiều lúc còn up story lên mạng xã hội ảnh người yêu mình rồi bảo nhớ các thứ, trong khi bạn đó cũng đã có người yêu mới rồi. Mình thấy thì cũng khó chịu nhưng mình vẫn bỏ qua, cho đến khi mình thấy bạn ý lại up ảnh bạn trai mình rồi viết tâm sự nhớ nhung thì mình mới nói người yêu mình là giải quyết đừng để dây dưa gì nữa. Thì sau đó cũng không còn thấy bạn ý làm ảnh hưởng gì đến cuộc sống của chúng mình, nhưng rồi cho đến lúc xảy ra chuyện mà mình phát hiện 1 tháng trước.

Sau khi phát hiện ra chuyện thì mình đã quyết định đến để chấm dứt với người yêu. Lúc đó thì bạn trai mình có xin lỗi rồi xin mình tha thứ, bạn trai mình lúc ý có khóc nữa, nhưng mình vẫn quyết rời đi vì mình thật sự không chịu được cảm giác bị phản bội. Sau đấy thì bạn trai mình luôn nhắn tin gọi điện và bảo rằng không muốn mất mình nhưng mình không trả lời. Cho đến lúc mẹ anh gọi điện cho mình rồi bảo là mẹ biết chuyện rồi, xong cũng kể là anh cũng gọi về cho mẹ và khóc ( bạn trai mình không phải là kiểu người yếu đuối hay khóc lóc kể lể gì cả đâu ). Thì mình nghe xong rất xúc động, sau đấy mình cx đã quyết định gặp và nghe anh giải thích, thì anh có bảo là anh không có tình cảm gì hết, chả qua người ta gặp chuyện nên anh an ủi thôi, nhưng an ủi thì có cần phải nói lời mùi mẫn như thế không? Anh khẳng định chắc nịch vs mình là anh vs bạn đó không có gì đi quá giới hạn, và anh hoàn toàn không có chút tình cảm nào cả, rồi níu kéo xin lỗi mình. Mình thì còn yêu anh rất nhiều, nên mình đã tha thứ và cho anh cơ hội nữa. Hiện tại thì bọn mình vẫn đang yêu nhau, nhưng mình vẫn chưa thể nào quên được chuyện đó, mình chỉ cần nhớ đến những dòng tin nhắn mà 2 người nhắn vs nhau thì cảm giác bị phản bội lại dậy lên và mình thấy tổn thương rất nhiều. Mình không biết nên làm gì nữa, tiếp tục hay dừng lại đây?