Mình và anh quen nhau được hơn nửa năm. Trước khi quen mình thì anh cũng theo đuổi một cô gái, cô ấy cũng mến bạn trai mình, cũng hẹn hò đi ăn uống nhưng chỉ dừng ở mức đó chứ không yêu. Cả 3 đều quen biết nhau nhưng không thân.

Cách đây ko lâu mình phát hiện ra anh vẫn chat với cô ấy, nội dung thì cũng quan tâm hỏi han và hẹn hôm nào uống café. Do mình coi lén history chat của anh ấy. Mình hỏi khéo (ko nhắc tới vụ coi lén) thì anh bảo là vẫn liên lạc, ko quen nhưng vẫn coi là bạn chứ ko phải ko quen là coi như xa lạ.

Sau này anh mới công khai chuyện tụi mình trên facebook (thời gian này chúng mình rất vui vẻ). Có lẽ vì vậy nên cô gái này ko trò chuyện nhiệt tình với anh như lúc trước nữa. Vì mình đọc đoạn chat thấy anh bảo "Sao nhắn tin hoài không thấy trả lời ?". Gần đây cô ấy chuyển chỗ ở khá xa, đi cả hơn tiếng đồng hồ mới tới. Anh chat hỏi han chỗ ở rồi nói khi nào rảnh anh xuống mời đi uống cafe.

Mọi người ơi, mình nên phản ứng thế nào đây? Dường như anh vẫn nung nấu ý định gặp gỡ cô gái đó, nuôi chút hy vọng, chỉ là một chút thôi, mình ko chắc chắn lắm nhưng mình nghĩ thế. Mong lời khuyên của mọi người, mình cảm ơn.