Em và bạn trai quen nhau cũng gần 4 năm, trong khoảng thời gian đó cũng có những lúc vui buồn hờn giận, cũng có những lần cãi nhau, nhưng người nói chia tay là anh ấy, nhưng sau đó anh lại xin lỗi và em lại tha lỗi cho anh ta. Quen lâu, nên cũng có khá nhiều biến cố sảy ra, em thì yêu nhiều hơn, nên chịu thiệt, anh ấy cũng biết diều đó nên cứ làm khổ em miết, em bảo là nếu sau này anh còn nói 1 câu chia tay nữa thì em sẽ không tha thứ nữa.

Mối quan hệ nầy của em, em không có gì là chắc chắn, không biết ngày mai ra sao vì bản tính của anh khá bảo thủ, khi này khi khác, em luôn phải nhịn đủ thứ, có những lúc biết mình ngu ngốc kéo dài chỉ thêm đau nhưng em không thể buông được, mối tình đầu.

Trong 4 năm đó, em đã vì anh thay đổi quá nhiều,nếu em không làm theo ý anh thì sẽ bị anh nói, nói hoài nói mãi xung quanh nó, em biết là anh muốn tốt, nhưng không phải lúc nào em cũng thích và làm như thế,rồi anh nhìn những cô gái khác, thấy họ sao anh cũng muốn em làm vậy, ngta để tóc ngắn, anh cũng về bảo em cắt, em không biết toc ngắn ntn có đẹp hơn h không, nhưng em thật lòng không thích, em thích mái tóc dài của mình,anh thấy con nhỏ kia chạy xe liberty, anh cũng kêu em mua lyberty, trong khi đó, em chỉ là 1 đứa sinh viên mới ra trường, em muốn mua xe khác thấp và an toàn cho bản thân, mặc dù em biết nozza không đẹp bằng, thế là cãi nhau, những trận cãi nhau diễn ra, em muốn là chính bản thân mình mà không phải 1 ai khác, em đã giải thích nhưng anh bảo chuyện của em sau này anh không muốn nói gì nữa, mỗi ngày thêm 1 chuyện anh không muốn nói, kết quả cuôi cùng là 1 ngày câu chuyện của em và anh nhạt chưa từng thấy, anh ăn cơm chưa, uhm, ah, :), ngủ sớm đi .

Em yêu mà lúc em có tâm sự, cũng không biết phải nói cùng ai

Đỉnh điềm là dạo gần đây anh muốn em học av, em biết điều đó tốt, mà bản tính của em thì không thích av, nên cứ bữa học bữa nghĩ (tự học), anh thì bảo sao không học, ngày nào anh cũng nói, nhưng câu nói của anh rất khó nghe, đá xoáy,khiến em tự ái, hôm bữa lại nói như thế, em tức quá nói lại, vậy là ngta không thèm nói chuyện với em 3 ngày.

Một mối quan hệ vốn dĩ đã nát vụn, em mang về dán lại cho chính mình, có sai không khi yêu 1 người nhiều quá, em không có ai để chia sẻ, yêu 1 người em vẽ 1 cái vòng tròn thiệt lớn để chứa đựng, để bao dung, vậy mà ngta càng ngày càng thu hẹp nó, đến nổi còn mỗi cái tâm là em, em thấy mình lạc lỏng, tại sao anh không nói chia tay 1 lần nữa luôn đi,sao cứ thích thì nt, không thì im lặng, bị buồn, bị thất vọng có ai nhớ mình, cứ giữ mãi những uất ức trong lòng chắc trầm cảm miết.

Mong mọi người hãy cho em 1 lời khuyên, em phải làm gì, để thay đổi cục diện, im lặng, thay đổi gì, suy nghĩ làm sao, ...

em đã quá mệt mỏi