Các chị từng trải cho em xin lời Khuyên

Em năm nay 26 tuổi, cao 1,60m ngoại hình ko xinh nhưng ổn. Em làm môi giới chứng khoán nên thu nhập khá cao, có tích lũy

Em quen Anh T đc 1 năm 3 tháng, anh T thì ban đầu nói dối về bản thân , nên khi mới yêu em ko biết anh ấy nghèo. Ảnh 31 tuổi , học đến 3 cái bằng đại học nhưng ko có nghề nghiệp. Ai thuê gì làm đó, đc bao nhiêu tiền nhậu hết, có lần ảnh và bạn bè nhậu xong điện em trả tiền. Sau đó em chia tay , đến thời điểm này ảnh nợ em 40tr ( với em là 1 tháng làm ko nhiều nhưng anh ấy trả nửa năm sau mới đc 10tr) đi làm tay chân đc hơn 100k/ngày

Từ ngày em nói chia tay, em ko cho anh mượn tiền nữa. Đi ăn uống ảnh trả tiền. Nếu ảnh ko có tiền thì em trả 1/2 xong em đi về..... Nghèo đến mức độ đi vay tiền fe xài..... Hình như là ng nghèo nhất em từng biết.

Có điều anh T là ng chiều em , em cần nhờ ảnh chở đi đâu, làm gì ảnh cũng làm, khi em cáu ảnh chịu đựng, . .. em ko biết là vì ảnh yêu em , hay vì ảnh chả có gì trong đời ảnh ngoài em nên chiều, em thì nghĩ ảnh ko tham tiền, chỉ là ko thể kiếm tiền do con ng ko có chí tiến thủ. Em chán quá chửi cho tự ái , chửi cha mẹ ảnh để bỏ nhau mà ảnh chịu nhục chứ ko chia tay. Em thì vẫn mềm lòng.

Nhưng em ko giận ảnh đc lâu, mà trong lòng cũng thương ảnh. Kiểu như ảnh có 50k thì mua cho em hộp cơm 35k rồi nhịn đói, nhưng ảnh có 50k ảnh cũng có thể nhậu 100k rồi nợ chủ quán 50k. Kiểu người ko nghĩ.đến ngày mai. Dù em biết người này nếu yêu đương qua đường thì vui chứ ko thể tiến đến hôn nhân, nhưng ko dứt ra đc. Dù có ng thàn đạt theo đuổi em.nhưng em lại ko chịu đc kiểu ng muốn phụ nữ ở nhà nấu cơm , làm nền cho chồng ... Nên em vẫn quen anh T , hơn 1 năm rồi

Nay em sắp sang 27, như bị mắc kẹt nếu có yêu cũng ko cưới, mà cũng ko nỡ bỏ....

Trước anh ấy em có quen 1 ng 2 năm nhưng ko vui vẻ mấy, cũng có vài ba người quen kiểu tìm hiểu nhưng ko hợp guuuu

Ko hiểu sao lại hợp guu ng nghèo Như vậy

Nghèo khi yêu cũng ko sao

Nhưng khi sinh con, em ko đi làm đc trong 2 năm, mà ng trụ cột trong gia đình nên là đàn ông thì sẽ có mâu thuẫn

Huhu. Em 26 tuổi cũng lớn, cũng có thể cho nhà đàu tư những lời khuyên kiếm đc tiền nhưng ko hiểu sao trong chuyện này biết kéo dài là ngu ngốc nhưng em ko dứt khoát chia tay .