Chào mọi người!

Em và bạn trai cùng tuổi, chúng em yêu nhau được khoảng nửa năm thì bắt buộc phải xa nhau cũng vì 2 chữ "công việc". Gia đình em có điều kiện hơn nên đã xin được việc ổn định ở nhà, còn anh vì điều kiện gia đình khó khăn nên phải đi xa làm ăn.

Lúc còn gần nhau, em vẫn thường thấy bạn trai em buồn và tự ti về hoàn cảnh, sắp đi rồi anh còn nói "Em đừng đợi anh, nếu ở đây gặp được ai tốt hơn thì cứ yêu đi, em hạnh phúc là được. Anh còn chưa lo được cho bản thân mình, anh ko muốn em đánh mất cả tuổi xuân vì anh".

Mặc dù anh nói vậy nhưng em vẫn quyết tâm động viên anh tin tưởng vào tình yêu của 2 đứa và không nản lòng chút nào. Bên nhà em giàu hơn, công việc của em dễ dàng và suôn sẻ hơn còn anh thì rất nhiều chông gai trước mắt.

Thời gian đầu mới xa thì bọn em vẫn liên lạc bình thường, thỉnh thoảng có cơ hội là anh lại về thăm em, em hoàn toàn cảm nhận được tình cảm của anh. Tuy nhiên thời gian gần đây, em cảm nhận được sự lạnh nhạt của anh, mới hôm trước thôi vẫn còn rất tình cảm mà hôm sau đã lạnh nhạt, thường xuyên bóng gió nói em tìm người khác đi.

Ban đầu em còn động viên, sau anh nói nhiều quá thì em cũng đâm ra bực mình, mới bảo vậy thì anh phải chia tay em thì em mới tìm người khác được chứ, anh lại bảo anh ở xa rồi mà em lo gì.

Lúc đấy em nghĩ em chỉ là con gái, anh là đàn ông, đáng nhẽ anh phải là người quyết tâm mới đúng, tại sao lúc nào cũng là em cố gắng gìn giữ mqh này, thế là em mới nt hỏi vậy mình có cắt đứt ở đây luôn hay không, em mệt quá rồi vì lúc nào anh cũng yếu lòng. Rất lâu sau anh mới trả lời lại là đồng ý chia tay, anh bảo trước sau gì cũng đau 1 lần, cắt đứt sớm thì sẽ đỡ đau về sau.

Sau đó thì em hụt hẫng, bơ vơ, em không biết mình làm vậy là đúng hay sai. Em có nhắn tin lại, muốn nói chuyện 1 lần nữa cho rõ ràng vì hôm trước chia tay đột ngột quá, anh ko trả lời, im lặng và ko có động tĩnh gì.

Nhiều người bảo em là anh tồi tệ, có lẽ có con khác rồi, hoặc là không còn lưu luyến gì em nữa. Em thật sự rất giận khi anh im lặng, nhưng em vẫn không biết là anh đáng trách hay đáng thương, bởi sự chân thành anh dành cho em trong suốt thời gian yêu em hoàn toàn cảm nhận được. Thật sự là tình yêu em vẫn còn đó, nhưng em không biết là nên cố chấp giữ tình yêu này hay dứt khoát để nó ra đi nữa :(