Em có một chuyện băng khoăn suốt mấy tuần nay, và cũng không biết nên giải quyết thế nào cho phải.

Em và bạn trai em biết nhau hơn 1 năm và chính thức yêu nhau đã được 5 tháng, tình cảm cả 2 vẫn rất đẹp, bên nhau tụi em luôn cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc. Và theo cảm nhận của bản thân em, a đối xử với e chân thành, luôn quan tâm và rất tôn trọng em. Em cũng dành tình cảm rất nhiều cho anh. Anh nhiều lần ngỏ lời với em về việc cưới hỏi trong năm sau, nhưng hiện tại e vẫn muốn tìm hiểu thêm nên chưa đồng ý.

3 tuần cách đây, e đã đọc được trong tin nhắn của a, những dòng đối thoại giữa a và một người con gái với cái tên được lưu rất lạ trong điện thoại, nội dung của cuộc nói chuyện là người yêu em muốn gặp cô gái này để "vui vẻ tí", cô gái đã đồng ý và hẹn gặp người yêu e với địa chỉ mà cô ấy đã cho. (e tra trên mạng thì đây là địa chỉ của nhà nghỉ). Em ko tin vào mắt mình, vì với em, bạn trai e là một người rất đường hoàng, chín chắn...và chưa bao giờ a đòi hỏi ở em "chuyện ấy", có lẽ e quý a ấy ở điều này.

Em không hỏi a về những gì e đã thấy, chỉ im lặng để thêm thời gian chứng minh là em có hiểu lầm gì ko? nhưng dường như mọi yêu thương trong em dần nhường chỗ cho sự nghi ngờ, mỗi lần bên nhau em cứ suy nghĩ về những dòng tin nhắn ấy là em lại không thể nào vui vẻ...Mặc dù e biết tình yêu đã ko có niềm tin thì khó mà tồn tại, giá mà e không tò mò với những gì không nên biết thì có lẽ đến bây giờ e sẽ toàn tâm và vun đắp cho tình yêu này rồi đúng ko chị?

Những lúc 2 đứa đi chơi, em hỏi a có bao giờ dối e điều gì ko? có khi nào buồn rồi hẹn ngủ với cô nào ko? (theo kiểu treo chọc thôi) câu trả lời của a cũng rất nghiêm túc "a đã từng yêu và bạn gái cũ của a cũng từng phản bội a như vậy, nên không bao giờ a làm điều đó với e".

Em rất phân vân vì 1 bên là sự tin tưởng và tình cảm mà e dành cho a và 1 bên là những tin nhắn ấy, em rất thương a và không muốn tình cảm đổ vỡ vì điều này. Các chị ơi! em có nên tâm sự thật với a về những gì e đã đọc được và hỏi rõ a về vấn đề này hay ko? Em phải cư xử như thế nào là đúng đây chị? Rất mong chị cho em lời khuyên.