Em và bạn trai mới yêu nhau thôi nhưng em phát hiện ra anh ấy rât hay ghen . nhiều khi em đi cùng bạn cùng lớp hoặc đi cùng 1 cậu bạn ngoài đường ( đi học về, đi 2 xe song song nói chuyện với nhau) mà bạn trai em thấy anh ấy cũng hỏi rồi còn tỏ ý nghi ngờ nữa. Đến chuyện em kể dưới đây thì làm e suy nghĩ không biết có nên tiếp tục yêu anh ấy không . (đính chính là ngoài những lúc ghen thì anh ấy rất tốt và chăm sóc e )

E và anh ấy học cùng trường . em học năm 2 , còn anh ấy học năm cuối . Hôm trước em bị ngất ở trường , một bạn trai cùng lớp bế em (nghe bạn em kể lại thì bế ngửa trên tay) chạy từ tầng 3 xuống phòng y tế ở tầng 1 , rồi ngồi đó trông e đợi e tỉnh , bạn đó còn đưa em về nhà .

Chuyện chỉ có vậy mà rồi đến tai bạn trai em , anh ấy hung hăng đi kiếm bằng được bạn trai đã giúp em trên kia và gây sự . e biết chuyện mà buồn qúa. Đáng ra bạn trai em phải cảm ơn cậu bạn kia mới đúng , đằng này lại còn gây sự với ngừoi ta.

Theo các anh chị thì 1 người như vậy liệu có nên tiếp tục yêu không . Thực tình e vẫn yêu anh ấy nhưng không biết làm sao cho anh ấy bớt ghen đi . Các anh chị giúp em cách giải quyết với .