Chào các chị, em đọc rất nhiều bài viết trên trang từ mấy tháng nay rồi mà vẫn ko có cách nào giải quyết triệt để vấn đề của em nên bây giờ mới cặm cụi viết những dòng này. Mong nhận được sự giúp đỡ của các chị.

Như tiêu đề thì các chị cũng hiểu vấn đề em mắc phải rồi ạ. Em hiện tại 22t, bạn trai hơn em 3 tuổi, tụi em quen nhau được hơn 3 tháng rồi ạ. Tuy nói là quen hơn 3 tháng, nhưng vì nhà gần nhau và cũng sinh hoạt các hoạt động khu phố này nọ nên tính ra tụi em biêt nhau khoảng 5 năm năm rồi.

3 tháng nay thì tụi em quen cũng ko yên bình lắm, phần vì gia đình em phản đối chuyện tụi em vì thấy ảnh kém hơn em rất nhiều về mọi mặt và quá khứ của ảnh cũng ko được tự hào cho lắm, phần vì chính em cũng cảm thấy mệt mỏi bởi những hành động từ phía đối phương.

Mới quen 3 tháng mà tụi em đã từng "mém" chia tay 2 3 lần do gia đình cũng như em nhận được sự vô tâm từ phía ảnh những ngày đầu mới quen, và đỉnh điểm là chia tay thật cách đây 1 tháng là do em chủ động rồi cũng do em thấy nhớ ảnh nên sau 6 ngày em lại chủ động muốn nối lại. Viết lại những dòng này em cũng thấy mình ngu với mất giá quá.

Mà sau mỗi lần "mém" chia tay thì ảnh đều sửa đổi những cái nhỏ nhỏ, như bớt vô tâm lại, bắt đầu quan tâm em hơn. Và sau lần chia tay thật vừa rồi thì ảnh cũng thay đổi nhiều, quyết tâm đi làm dù công việc cực khổ hay mệt nhọc cũng về kể em nghe với thái độ vui vẻ, ảnh nói quyết đi làm để ít nhất hẹn hò có thể trả cho em hay đến dịp lễ tết còn mua quà được cho em. Ảnh cũng bắt đầu quan tâm em hơn.

Nhưng đi kèm với sự thay đổi đó thì ảnh tỏ ra "bị ám ảnh" bởi em, kêu lúc đi làm ko tập trung được trong đầu cứ xuất hiện hình ảnh của em. Công việc ảnh nặng nên hay bị mỏi với đau vai chân này nọ, ảnh nói là muốn được matxa nhưng quyết ko đi "ngoài". Bản thân em thấy xót ảnh nên cũng muốn matxa cho ny, mà matxa thì đâu thể làm ở nơi công cộng được, nên sau nhiều ngày đắn đó em cũng đồng ý thuê phòng với ảnh để matxa. Mặc dù em biết là vào đó thì ko chỉ matxa ko mà còn có sờ soạng nữa, nên em cũng nói với ảnh nếu kìm chế ko làm tới cuối thì em mới đi. Biết là chơi với lửa có ngày phỏng tay nhưng em nói là vì tin ảnh em mới đi. Ảnh bảo 1 tháng matxa 1 lần cho ảnh là vui rồi, em biết là hoang đường nhưng cứ thử tin 1 lần xem sao.

Lần đầu thì quả thật chỉ sờ soạng thân trên thôi chứ cũng ko có gì. Rồi qua tuần tiếp theo ảnh lại than nhức đòi matxa, lúc đó em biết là mình nghịch dại khi chưa sẵn sàng rồi. Đã vốn biết ko thể tin đàn ông và đàn ông là loài đv nghĩ bằng nửa thân dưới nhưng vẫn cứ ngu mà tin. Lần thứ 2 ảnh cũng giao kèo là chỉ matxa rồi ôm nhau ngủ, rốt cuộc vẫn sờ soạng, ảnh bảo là hôm đó ảnh đã rất kìm chế. Ngày hôm sau lần thứ 2, ảnh lại đòi đi matxa, rồi hỏi nếu hôm nay đi thì em có sẵn sàng cho ảnh ko. Ảnh bảo ảnh bây giờ ko chỉ thích mà yêu em rồi, ảnh biết ảnh ích kỷ, nhưng ảnh muốn em thuộc về ảnh hoàn toàn. Hôm đó em làm căng lắm, bảo nếu ko nhịn được thì thôi đừng đi chơi nữa, nhắn tin gọi video mỗi ngày là được. Rồi ảnh xin lỗi bảo là vậy thôi đi chơi ko matxa nữa. Hôm đó đi chơi ảnh mua quà tự gói rồi ghi thiệp xin lỗi em, nhưng em kiên quyết bảo nếu yêu thì chỉ mong ảnh đợi em sẵn sàng. Em lấy lý do đang chuẩn bị thi tốt nghiệp nên bảo ảnh ko đi matxa 1 tháng tới, ảnh đồng ý rồi.

Em ko khó khăn chuyện trao lần đầu trước hôn nhân, phần vì em ko tin vào hôn nhân và phần vì em quan niệm em yêu ai mà ngta yêu lại em ngay thời điểm đó thì cho thôi. Em xác định là em có thương ảnh nhưng sau những lần bị tổn thương từ những ngày đầu quen nhau, em đâm ra nghi ngờ và luôn giữ tỉnh táo lý trí để suy xét thiệt hơn. Còn về phía ảnh thì em thấy rất hoang đường khi mà trước đó thì luôn là 1 con người tự do, với ảnh có em thì thêm vui còn ko thì cũng ko quan trọng ko níu kéo. Rồi đột nhiên một ngày quay ngoắt thay đổi thành yêu em rồi muốn chiếm hữu. Em mong sự tự vấn của các chị trong 1 tháng này để giải quyết chuyện này ạ. Em cảm ơn trước ạ.