Xin chào cả nhà! 

Cũng khoảng 2 năm nay mình ko muốn quen ai từ lúc kết thúc với người yêu cũ. Gần đây mình có quen 1 người hơn mình 4t gặp nhau tại 1 bữa tiệc nhưng mình ko biết là có người muốn làm mai mình cho ảnh cho tới sau này 2 đứa đi xa hơn mới biết. Lần thứ 2 gặp cũng do ảnh muốn đi chơi với nhóm mình nên nhờ người trong nhóm sắp xếp mà mình ko biết. Rồi 2 đứa mới trao đổi info khoảng hơn 1 tuần nhắn tin qua lại thì ảnh ngỏ lời. Mình đồng ý cho nhau cơ hội. Ảnh có dẫn mình về nhà thăm nhà nhưng chỉ giới thiệu là bạn quen trên mạng thôi :( , rồi còn rủ đi gặp bạn ảnh nữa.

Sau đó ảnh đi chơi xa vì đã lên kế hoạch trước khi gặp mình nên ko hủy được. Trong thời gian đó ảnh vẫn nhắn tin thường xuyên rồi có kể người này người nọ giới thiệu bạn gái cho ảnh. Ảnh còn gửi cả hình người đó cho mình coi rồi hỏi ý mình có muốn cho ảnh đi chơi với người đó ko nữa. Mình hỏi tại sao thì ảnh nói do đang yêu mình nên mới phải hỏi. Mà ảnh có kết bạn FB nói chuyện với ngta rồi. Trường hợp mình nói ko cho đi chơi chung thì ảnh nói vậy hẹn người ta đi uống nước thôi. Như vậy ko chỉ 1 lần. Ảnh còn nói mình quen tạm người khác cho vui trong khi chờ ảnh về. Về vấn đề xx ảnh có đề cập mà mình chưa đồng ý, giờ ảnh ở xa thì đổ lỗi tại mình nên mới muốn tìm người khác. Mà cách nói chuyện của ảnh như một dân chơi thực thụ.

Ảnh nói đã từng quen rất nhiều người nhưng chưa bao giờ có cảm giác như bây giờ. Một lần anh có vô tình chia sẻ quan niệm ko thích hôn nhân mặc dù mình chưa có ý gì về việc đó cả. Ảnh nói do tánh a hiền nên gia đình ảnh và người thân lo sẽ bị ăn hiếp khi lập gia đình. Chính bản thân ảnh cũng nghĩ vậy. Mình đang hoang mang ko biết mục đích của ảnh quen mình là gì?  Mọi người có thể giúp mình được ko? Xin cảm ơn ạ!