Em năm nay cũng sắp 30 tuổi rồi. Tuổi con Trâu quả thật tình duyên quá lận đận, em cứ quen ai cũng không được bền chặt. Gần đây em quen một người Hàn Quốc, tuy không được ngoại hình nhưng anh ấy rất dịu dàng, chu đáo, chăm lo cho cả em và gia đình em rất tốt. Gia đình anh ấy cũng rất quý và tử tế với em.

Thế nhưng khi chúng em vừa định ngày cưới thì bạn trai em bỗng dưng bị mất việc (trước anh ấy làm cho một công ty dệt may của Nhật). Tình trạng này đã kéo dài gần 4 tháng rồi. Anh ấy vẫn còn một ít tiền dành dụm nhưng ngày cưới thì gần kề, rồi sau này con cái nữa nên em cảm thấy căng thẳng và lo lắng quá.

Điều khiến em buồn bực nhất là thấy anh ấy đang lãng phí từng ngày: ko chịu tập thể dục, ăn kiêng, học tiếng Việt hay nỗ lực tìm việc làm gì hết. Anh ấy bảo em muốn nhập hàng Nhật, Hàn về bán. Đành rằng anh ấy là người nước ngoài, ko rành thị trường Việt nên em phải giúp anh ấy; nhưng nhiều lúc em cảm thấy anh ấy không cố gắng mà mọi việc phải dồn hết lên vai em khiến em thực sự rất mệt mỏi. Em cũng đi làm, cũng đi học tiếng Hàn, tiếng Nhật, mà sau đó còn phải giúp anh việc này nên ko ngày nào em đc ngủ sớm cả. Em sinh cáu gắt, không vui vẻ được; thậm chí ko muốn anh ấy chạm vào người mình nữa. Mỗi lần em la, anh ấy đều buồn và chỉ im lặng khiến em cảm thấy có lỗi, nhưng ko biết làm sao thay đổi tình hình được.

Em vẫn rất thương anh ấy và thực sự rất quý gia đình của ảnh, nhưng em ko biết làm sao để sớm vượt qua được giai đoạn này. Mong các chị chia sẻ với em.