Chào mọi người.

Em vốn lâu nay chỉ lượn wtt để học hỏi kinh nghiệm từ các Mẹ. Nhưng hôm nay bản thân em gặp phải một chuyện quá phức tạp... Nghĩ mình chưa đủ kinh nghiệm giải quyết nên em lên xin ý kiến của các Mẹ...

Chuyện là em và anh ấy yêu nhau đã
5 năm
. Thời gian yêu nhau 2 đứa rất hạnh phúc, anh ấy rất thương yêu & chiều chuộng em, luôn có mặt giúp đỡ những lúc em cần.... Tình cảm gọi là đã rất SÂU ĐẬM

Tuy nhiên cách đây 4 tháng, anh ấy phải đi công tác xa ( trong vòng 8 tháng) .

Và mọi chuyện bắt đầu từ đó.

Quãng tgian 1 tháng đầu mọi chuyện vẫn êm xuôi, cho đến 1 ngày , sau trận cãi nhau be bé vì chuyện cỏn con, thì em cảm thấy mình sai, điện thoại cho anh ấy, nhưng.... không bắt máy.

Nếu như mọi khi dù có giận em đến mấy, thì chỉ cần em xuống nước ,anh ấy lại cười ngay. Nhưng lần này rất lạ. Em gọi cả chục lần ảnh đều ko nghe, trong vòng 2 ngày. Rồi sau này lại bảo em là mình chia tay để anh bình tâm lại...???!

Những ngày sau đó, anh ít gọi điên, ít nt hắn đi. Trong lòng em có những linh cảm ko tốt, nhưng vì quá tin tưởng anh, em lại tự trách mình vì đã làm anh buồn.Gần 1 tháng trời như vậy...

Cho đến NGÀY ĐỊNH MỆNH. Em tình cờ mờ Mail của anh ấy, và vào thư mục mà anh sao lưu tất cả hình ảnh từ điện thoại vào. ... Em đứng hình & TAN NÁT khi thấy ảnh anh ấy chụp chung với 1 người con gái khác !!!!

Tìm hiểu thêm thì em thấy anh ấy & cô đó ( đồng nghiệp ) đã hẹn hò, xem phim, đi chơi cùng nhau... Trong những ngày mà em đau khổ vật vã vì bị anh lơ là.... ( lại tự trách mình vì đã làm sai ) :-S Bạn bè trong công ty thì gán ghép 2 người với nhau, rồi anh ấy cũng tán tỉnh cô đó....

Em điện thoại cho anh ấy, em nói CHIA TAY ... Và rồi anh thú nhận mọi chuyện. Và bảo là đó là rung động tình cảm nhất thời.Chứ 2 người chưa có gì cả???? !! Sau đó em ko nghe điện thoại, ko trả lời tin của anh trong 1 tuần, & ngày nào anh ấy cũng điện thoại, rồi nhắn tin xin em tha thứ...

Thật sự em rất yêu anh ấy ! Bây giờ đã là 3 tuần trôi qua rồi , kể từ ngày đó. Em đã nói chuyện với anh, nhưng niềm tin trong em thì đã mất hết rồi các chị ạ. Cứ nghĩ đến cảnh cô đồng nghiệp đó ngày nào cũng gặp anh, thì lòng em lại đau lắm. Anh thì hứa hẹn, xin lỗi em cả ngàn lần, lấy facebook add cả đồng nghiệp vào ( để hình em làm ava) cho mọi người biết...

Nhưng vấn đề là niềm tin đã vỡ, nghĩ lại em chỉ thấy đau...

Xin các Mẹ các chị hãy cho em 1 lời khuyên... Em có nên tha thứ tiếp tục với anh ấy không... ? Và em sẽ phải làm gì đây ạ....

Em cảm ơn mọi người nhiều....