Mình trả lời đầu tiên là mình ghét thuốc lá , ghét cái mùi kinh khủng của nó và dị ứng luôn cái văn hóa hút thuốc .

Giống như một lần mình đi uống nước với thằng bạn làm chung . Ngồi vô quán là nó bắt đầu lôi điếu thuốc ra định châm . Mình nói liền mình ko ngửi được nên đừng hút ( năn nỉ đấy nhé ) nhưng nó nhe răng cười xong vẫn tiếp tục châm lửa , rồi còn phà 1 họng khói vào mặt mình nữa . :Silly: Nó còn kêu ko quen thì ngửi cho quen:Sigh: . Vô duyên hết chỗ nói ! Nên giờ cũng ít đi đâu với nó . Bực bội thêm.

Công việc mình ngồi phòng máy lạnh , nhưng cũng tiếp khách . Người lịch sự thì hiểu và họ tắt thuốc trước khi bước vào nhưng có nhiều bố cứ vô tư phì phèo trong phòng lạnh, đã vậy đi vô ko quên kéo kín cửa :Clown: . Eo ! Phòng thì nhỏ nên chừng ít phút là hôi kinh nhưng mình ko nhắc được . Mấy quán cafe có máy lạnh mình từng vào cũng ko ít quán bị như vậy , dù có người nhắc nhở đừng hút nhưng khách họ vẫn hút. Tức muốn đá cho mấy cha đó vài đá .:mad:

Chưa kể những chỗ có mấy cái bảng to đùng NO SMOKING vậy mà người ta vẫn hiên ngang ngồi ngay dưới cái bảng mà hút thuốc .

Nên dù rất ghét nhưng mình vẫn phải chịu đựng cái mùi ấy . Hít riết chắc cũng nám phổi quá .:Crying: Và mãi mình cũng ko quen được . :Worried: