Chào cả nhà, em đang băn khoăn giữa 2 lựa chọn như tiêu đề, mong mọi người tư vấn giúp em..

Em và bạn trai quen nhau lâu rồi, từ năm l12 đến khi đi làm, cả 2 đều là mối tình đầu của nhau. Hợp nhau, hiểu nhau, bạn em là người hiền lành, thương em, nói chung là không có điểm nào để em phàn nàn cả, chỉ trừ việc k tâm lý, k chiều chuộng ny thôi. Tụi em học chung cấp 3, năm nhất thì yêu nhau, ra trường, ny em làm ở SG, lương bây giờ 6tr/tháng + hoa hồng, đang học cao học và có hướng ra trường sẽ xin đi dạy. Còn em ra trường xong cũng làm ở SG được 1 năm (làm những cv bán thời gian thôi chứ không ổn định), rồi có công việc tốt ở quê, lúc đó xin việc làm ở SG khó khăn, 1 phần vì nản, 1 phần ba mẹ bảo về quê làm 1 thời gian rồi xin chuyển vào SG nên em quyết định về, em về được hơn 1 năm rồi. Công việc của em ở quê rất tốt, thu nhập cao, tính cả lương và thưởng thì trung bình 1 tháng em được gần 10 triệu, cũng gọi là cao so với mặt bằng chung ở quê. Nên em không muốn vào SG nữa, thấy vất vả, lo toan nhiều thứ, em thuyết phục ảnh về quê sống, vì cả 2 đều có ba mẹ ở quê, mà ảnh nhất quyết không chịu, nói là ở SG tốt hơn cho con cái, giáo dục, y tế tốt hơn nhiều, con cái có cơ hội học tập nhiều hơn, đau ốm có đi khám, chữa bệnh cũng yên tâm hơn. Ảnh nói lập nghiệp ở SG, khi nào con cái lớn thì 2 đứa sẽ về quê dưỡng già.. Còn em thì suy nghĩ khác, em thấy bây giờ vào SG thật sự quá khó khăn với em, phải đi xin việc khác, mà chắc gì đã bằng thu nhập ở quê, rồi cưới nhau thì phải thuê nhà ở 1 thời gian, rồi lỡ có con thì với thu nhập hiện giờ sao mà lo được cho con chu đáo? biết bao nhiêu vấn đề... Vì chuyện này mà tụi em cãi nhau miết. Giờ ảnh nói 2 đứa quen nhau lâu rồi, năm nay hợp tuổi 2 đứa nên cưới luôn để ổn định,  và cưới xong em vào SG theo ảnh, còn em không chịu vào thì thôi, coi như 2 đứa có duyên mà không có nợ.. Em thật sự băn khoăn, yêu nhau lâu rồi, bảo bỏ thì em k nỡ, mà giờ vào SG sao em ngán quá. Nghĩ tới cảnh đi xin việc, ra đường hít khói bụi, kẹt xe, đi thuê nhà ở em thật sự ngán, vì về quê em quen nếp sống ở quê rồi. Mà giờ chia tay, liệu em có tìm được người nào khác thương em thật lòng.. Mong nhận được lời khuyên của mọi người, em cảm ơn nhiều ạ!