Cuộc sống nhiều khi thật trớ trêu, có những lúc thì chẳng có ai thèm ngó ngàng, có lúc lai phải lựa chọn và đưa ra quyết định. Mình gặp anh được 3 tháng, anh không đẹp trai, quê ở xa, gia đình điều kiện khó khăn. Anh là bác sỹ, 1 công việc cũng khá tốt và quan trọng là làm gần nơi mình sống. Mình cũng có 1 công việc ổn định, qua 1 thời gian tìm hiểu mình thấy anh ấy là người chân thành và có thể tin tưởng được. Rồi anh ấy ngỏ lời, mình thấy anh ấy cũng tốt tính nên đem lòng yêu. Chuyện sẽ chẳng có gì nếu như không có sự xuất hiện của 1 người tiếp nữa.

Khi mình mới nhận lời yêu anh này đc 1 tuần thì xuất hiện 1 người nữa, xét về điều kiện thì anh này hoàn toàn hơn anh mà mình vừa nhận lời yêu, đẹp trai, công việc tốt, tốt tính, nhà có điều kiện và gia đình lại ở gần nhà mình. Như vậy nếu anh thứ 2 này mà đến trước khi mình nhận lời yêu anh kia thì có thẻ mình đã chọn anh ấy. Thế nhưng anh này lại xuất hiện khi mình vừa mới nhận lời yêu, mà mình ko thể bắt cá 2 tay được mặc dù 2 người đều tốt như nhau và điều kiện gia đình thì lai quá lệch nhau! Mình trăn trở quá vì cả 2 cùng tốt chỉ khác là 1 người đến chậm chân hơn 1 tí...

Chỉ cách đây nửa năm mình còn đang vật vã vì cô đơn mà đến giờ mình lại rơi vào tình huống trớ trêu này. Các nhà thông thái trong cuộc sống hãy cho mình 1 lời khuyên chân thành với!