Không biết các bạn ở đây khi buồn thường làm gì nhỉ, 1 mình gặm nhấm nỗi buồn hay là đi giải khuây, tụ tập bạn bè, đi bar, cafe cho khuây khoả ạ? Mình có 1 sở thích rất kỳ lạ, mà ai cũng bảo là khùng hihi, nhưng mình thì lại thấy khá bình thường, khi buồn mình có xu hướng không muốn gặp ai.

Chỉ ở lì trong phòng, tự mình gặm nhấm nỗi buồn, cũng không thích tụ tập hay tâm sự với ai, các bạn cũng biết bí mật mà tâm sự với 1 người thì nó không còn là bí mật nữa rồi, đã có người khác ngoài bản thân mình biết rồi mà, mình thích cảm giác 1 mình tự suy nghĩ về bản thân, về những việc vừa xảy ra với mình, có lẽ nhiều người sẽ thắc mắc tại sao lại có thể bình tĩnh đến như vậy.

hình ảnh

Chẳng hạn việc mình chia tay người yêu đi, mình với người ta quen nhau cũng 5 năm rồi, nhưng đến khi chia tay, mình không buồn cũng chả khóc, chỉ có tiếc cho 1 thời thanh xuân thôi, có điều nó cũng sẽ trở thành những kỷ niệm đáng nhớ, nên mình cũng không buồn, 2 người chia tay vì không hợp nhau chứ không có người thứ 3 hay lý do nào khác, mọi người hay hỏi nếu còn yêu thì tại sao lại chia tay, và chia tay khi đang còn yêu sao lại không thấy buồn.

Buồn chứ, tất nhiên là buồn nhưng mình không chọn cách giải toả như vậy, mình cần bình tĩnh để xem xét mọi việc, ở 1 mình là cách để mình tĩnh tâm, suy nghĩ mọi thứ, có thể mỗi bạn sẽ có những cách riêng, nhưng với mình nỗi buồn sẽ còn mãi bên ta khi chúng cứ cố gắng né tránh nó, chi bằng đối diện suy nghĩ chín chắn vấn đề sẽ tốt hơn.