Tôi và em ấy yêu nhau được hơn 9 tháng rồi. vài ngày nữa là tròn 300 ngày yêu nhau.

Thời gian qua tháng 7 tôi vào sài gòn học việc, tôi đi xa 3 tháng. hôm giữa tháng 10 tôi về và cũng gặp em. tôi vs em tình cảm vẫn bình thường không có gì xảy ra cả.

Hôm halloween buổi tối tôi nhắn tin cho em hỏi em có đi chơi với anh không?

em ấy nói em bận đi chơi với bạn rồi. tôi gặng hỏi em ấy chỉ ns tí về em nhắn tin cho anh.

Tôi tưởng tí về rồi mình có thể qua cùng em đi chơi. mặc đồ áo đợi em về. kết quả là tôi chờ em gần 10h em về em nhắn tin cho tôi, lúc đó tôi giận lắm, em xin lỗi tôi. tôi gặng hỏi em đi với ai. em ấy ns " không trả lời được không . em không thích nói dối"

tôi ns e cứ ns đi em ấy nói " em đi với người thích em. nhưng em không thích" tôi bất ngờ và giận dữ. rồi cứ nt gặng hỏi em ấy nói" người ta mời mình đi suốt mà mình không đi thì chấp nhận 1 bữa" tôi không nhắn tin nữa và đi ngủ.

ngày mai buổi trưa chị của người yêu tôi gọi qua ăn cơm. tôi vẫn qua, vẫn giận bình thường.

Khi ăn xong em ấy ra ngoài có việc. tôi lấy điện thoại em ấy ra đọc trộm tin nhắn ( thực ra tôi không muốn vậy vì đang giận nên ms làm vậy)

người kia tán không đổ được em ấy, và ns rằng ng kia sẽ đi xa để quên em ấy. và tôi buồn.

ngày kia tôi buồn... em xin lỗi và rồi tôi buông hỏi 1 câu:

" em có thích anh đó không? có rung động không, có tình cảm không"

em ấy nhắn tin lại nói "có"

em ấy nói rằng " nhưng cảm xúc, không phải lí trí, e không kiểm soát nó được"

em ấy vẫn còn yêu tôi nhiều lắm. nhưng không dứt khoát được với người đó, chỉ là cảm xúc

theo mọi ng tôi fai làm sao đây? mình cũng ns e ấy dứt khoát với ng kia em ấy ns không dứt khoát được vì ng đó quá tốt. không muốn ai đau lofg cả. kể cả tôi. /

giờ tôi fai xử lý ra sao đây ?