Bạn gái mình thường xuyên nhõng nhẽo, năn nỉ mình mua nước mang qua công ty cho cô ấy trong giờ làm. Đến lúc mình bảo để anh mang qua cho thì lại bảo thôi không cần. Sợ anh đi xa, mắc công anh này nọ. Anh nói vậy là em vui rồi. Tưởng vậy là xong nhưng rồi ngày mai lại tiếp tục điệp khúc cũ, kêu mình mua đồ ăn và nước mang qua công ty tiếp. Giống như không hẳn là muốn ăn mà cứ thích nhõng nhẽo cho có. Được thì không thèm, còn không được thì làm ầm lên. Ngày nào cô ấy cũng giở thói con nít, mè nheo làm mình rất bực.

Công ty hai đứa ở rất xa nhau, vậy mà làm xong không chịu chạy ra chỗ đi chơi luôn. Cứ thích về nhà cất xe rồi bảo mình qua đón. Mỗi lần đưa bạn gái về xong mình phải chạy về hơn chục cây. Bạn gái không biết nghĩ cho mình, lúc nào cũng muốn bạn trai qua nhà đón. Điều này làm mình thấy vô cùng thất vọng. Mà em cũng 24 rồi chứ đâu còn nhỏ gì. Chưa kể, mấy lần đi chơi mà đi xe riêng (bạn gái chạy từ công ty qua chỗ đi chơi, mình cũng vậy) là cô ấy đòi mình chạy theo đưa về. Mình thấy đường phố SG tầm 10h có gọi là vắng đến mức không chạy xe 1 mình được đâu? Tự nhiên đày đọa mình chạy xa như vậy làm gì không biết nữa? Phụ nữ tự lập được thì phải tự lập, cái gì cũng đòi hỏi đàn ông chiều chuộng. Có thấy quá đáng không? Nói thêm là nhà 2 đứa cách nhau khá xa. Chạy xe mất 40p chứ ít gì. Lúc trước không có bạn trai thì cô ấy về nhà kiểu gì? Không có ai đưa về thì tầm đó không ra đường luôn chắc? Mình thương bạn gái nhưng không muốn đáp ứng mấy đòi hỏi vô lí như vậy. Thật khó chịu! Chưa kể lâu lâu bạn gái còn đòi mình chở đi làm. Đối xử với bạn trai cứ như xe ôm vậy. Từ nhà chạy qua công ty nửa tiếng đã than mệt. Mình qua nhà cô ấy mất 40p, chạy đến công ty nữa là 30p. Tổng cộng thời gian tầm 1 tiếng. Vậy mình không mệt chắc? Mình kiếm hết lí do này đến lí do nọ và hiện giờ chưa chở bạn gái đi làm được ngày nào. Nhưng bạn gái mình rất bướng, cái gì không đòi được là cứ nhây hoài. Mấy bữa nay cứ ỉ ôi nói tủi thân abc xyz, bạn trai của con bạn em chở nó đi làm bao nhiêu năm còn anh thì chưa được 1 ngày... Mình nghe mà muốn nổi đóa lên.

Ngoại trừ chuyện con nít, mè nheo ra thì bạn gái cũng biết điều. Chịu share tình phí, không có vẻ gì là đào mỏ mình. Nhưng mình băn khoăn không biết có nên gắn kết cuộc đời với một người như vậy? Có chuyện đi làm tự chạy xe mà cũng không làm được, đi chơi xong tự chạy về không được thì còn làm được cái gì? Mới quen 3 tháng đã xem mình không ra gì, đòi hỏi tùm lum chuyện. Sau này cưới nhau chắc mình hầu như hầu bà nội luôn quá.

Xin cho mình lời khuyên!