Thật sự bây giờ em đang rất bàng hoàng và mung lung, em đang rất cần sự tư vấn của mọi người ạ.:-<

Chuyện là thế này, em và bạn gái em quen biết nhau từ hồi tháng 2 vừa qua. Sau hơn một tháng kết bạn và tìm hiểu cô ấy đã nhận lời làm bạn gái em. Tuy đã đồng ý làm người yêu, nhưng em luôn cảm thấy cô ấy có một sự xa cách nhất định đối với em, nói chung vô tâm kiểu gì ấy. Thi thoảng đi chơi tâm sự, cô ấy vẫn hay nhắc về bạn trai cũ, cô ấy bảo đã chia tay bạn trai cũ được một năm nay rồi và liên mồm nói căm thù và hận bạn trai cũ vì đã lừa dối tình cảm của cô ấy. Em vốn sợ động đến nỗi đau cũ của cô ấy nên không hỏi sâu và thường chấm dứt câu chuyện luôn.:-S

Yêu nhau được hơn nửa năm rồi, trong lòng em rất vui vì có người để bầu bạn và dành tình cảm. Hàng sáng mỗi khi đến công ty, em thường gọi điện nhắn tin hỏi thăm cô ấy đã đến công ty chưa, sức khỏe hôm nay thế nào. Có điều em cảm thấy cô ấy chỉ trả lời cho xong thôi. Chưa bao giờ cô ấy chủ động nhắn tin hay hỏi thăm em trước :((. Em thấy rất kì lạ là cô ấy luôn giữ khư khư chiếc điện thoại bên mình, em có hỏi liệu có gì giấu diếm em không thì cô ấy bảo công việc bắt buộc phải cầm điện thoại để trả lời khách hàng hoặc công ty.

Rồi một ngày em vô tình đọc được tin nhắn hiện lên màn hình chờ của cô ấy có nội dung "Làm thế nào để anh có thể gặp e". Em tra số điện thoại và phát hiện đó là số điện thoại của nyc của cô ấy. Lúc này, chân tay em bủn rủn và cố trấn tĩnh bằng suy nghĩ "kệ đi, cô ấy yêu mình rồi, có lẽ nyc của cô ấy vẫn làm phiền mà thôi, không nên để tâm".

Có một hôm, cô ấy bận giặt quần áo nên có nhờ em đi mua thẻ điện thoại để nạp giúp. Em vô tình vào tin nhắn ở MyViettel thì ôi thôi :o, các anh chị có biết em thấy gì không ạ. Một loạt danh sách gọi điện nhắn tin của cô ấy với nyc đến tận ngày 28/07, tức là trong thời gian yêu em cô ấy vẫn hay liên lạc với nyc. Em rất tức giận và hỏi thẳng thì cô ấy bảo là em và anh ta chỉ cãi nhau vì anh ta vẫn còn gọi điển để làm phiền cô ấy. Cô ấy đã khóc :(( và xin em tha thứ, rồi hứa sẽ tìm mọi cách để cắt đứt liên lạc với anh ta. 8-|

Ngay sau hôm ấy, cô ấy đã thay luôn số điện thoại và mọi việc có vẻ suôn sẻ đối với em. Rồi đến một hôm tuần trước, do đi làm muộn nên cô ấy để quên điện thoại ở nhà và nhờ em đem qua công ty dùm cho cô ấy. Em cầm trên tay chiếc điện thoại thì Ting Tong, một tin nhắn ở zalo được gửi đến. Em định mở ra xem nhưng máy cô ấy đã đổi mật khẩu, khi đến công ty em có hỏi ai nhắn tin thì thấy cô ấy có vẻ hốt hoảng rồi bảo chuyện bạn bè con gái anh đọc làm cái gì. Kết quả là tối hôm ấy, cô ấy xóa luôn zalo và tạo tài khoản mới và bảo không muốn em ghen tuông và nghĩ ngợi gì cả.:-$

Vừa rồi em có đưa cô ấy ra mắt về gia đình, mọi người có vẻ rất thích cô ấy. Theo anh chị em có nên tạo cơ hội để mối quan hệ này đi đến hôn nhân không ạ? À, còn một chuyện em thực sự ngại nói ra. Đó là nyc cô ấy là người có gia đình và đã có 2 con. Cô ấy đã từng sẵn sàng làm bồ của người đàn ông này trong hơn một năm. Em sợ rằng khi cưới về cô ấy lại ngựa quen đường cũ thì tội cho cả 2.:-<

Rất mong nhận được sự góp ý và tư vấn của các anh chị, em nên làm gì bây giờ? Em cảm ơn :-S