Xin chào các chị bên webtretho !. Mình là con trai muốn nhờ các chị tư vấn một vấn đề nhỏ. Định post bên diễn đàn khác nhưng đa số là nam nên mình muốn post ở đây vì có nhiều chị em nên cái nhìn sẽ khách quan hơn.

Mình và bạn gái quen nhau gần 2 năm rồi. Mọi thứ đều trôi qua bình thường như bao cặp đôi khác. Nhưng gần đây bạn gái mình có một số hành động theo cá nhân mình thấy không vừa ý. Và mình cũng chia sẻ những suy nghĩ ấy cho bạn gái mình biết. Tuy nhiên cô ấy cho răng đó là điều bình thường và cô ấy không làm gì sai cả.

Vụ việc thứ nhất, cô ấy có ý định đi chơi xa (Biên Hòa >Bạc Liêu), nhưng do thời điểm đó mình đang bận nên ko sắp xếp được thời gian. Cũng khuyến khích cô ấy đi đây đi đó, còn trẻ mà. Cô ấy nói đi cùng bạn nhưng té ngửa ra là cô ấy lại rủ một đồng nghiệp nam mới quen trong công ty đi cùng. Khi đi lại chỉ có hai người, do quãng đường xa nên dự tính đi từ chiều hôm trước đến chiều hôm sau mới về. Thật may mắn là do chiều hôm đó mưa quá to nên hai người đó phải hủy chuyến đi.

Tối hôm đó mình có gọi điện và trách móc cô ấy sao lại có thể đi chơi qua đêm với một người khác giới như vây (ng này cũng đang có ý định tán tỉnh bạn gái mình nữa). Mình có gặng hỏi rồi qua đêm hai người tính ở sao, trai chưa vợ gái chưa chồng như vậy mà được à, nhất là khi e đã có bạn trai là anh. Cô ấy kêu "em cũng không biết nữa".

Mình hơi đơ lúc ấy, thiết nghĩ nếu trời không mưa thì chuyện gì xảy ra mình cũng ko dám nghĩ tới nữa. Mình có trao đổi thẳng thắn, hỏi han e có tình cảm với ngta hay sao mà lại đi chơi cùng ngta đi chơi. E thì cứ trả lời lấp lửng, giả ngơ giả nghê làm mình rất ức chế, lời qua tiếng lại nhưng vẫn nhẹ nhàng rồi cho qua vì chưa có chuyện gì xảy ra.

Vụ việc thứ hai, mới xảy ra gần đây. Cô ấy đi tour cùng một nhóm, cô ấy chỉ quen một người trong nhóm đó. Đi Kiên Giang chơi 2 ngày 2 đêm. CHuyện cũng chẳng có gì nếu như trên fb của một người nhóm đăng hình như vầy đây

webtretho

webtretho

webtretho

Người mặc váy tím là bạn gái mình, người đàn ông là ai thì mình không biết. Hỏi thì bạn gái mình kêu người đi chung tour thôi chớ trước giờ không quen biết.

Và lại tiếp tục như cũ, mình khá bực trong người nhưng cuối cùng cô ấy vẫn nói rất tỉnh "e thấy mình đâu làm sai gì đâu"

Mình post nên đây mong các chị tư vấn giúp, liệu bạn gái mình cư xử như vậy có chấp nhận được không. Còn về phần mình, mình khá thoải mái, bạn gái đi chơi đâu cũng không hỏi nhiều, chỉ hỏi đi chơi vui không. Nhưng như thế này mình thấy không được bình thường, nói nặng ra rất chướng mắt. Mong các chị giúp đỡ