Chào các bạn, lòng mình đang rối bời bởi một chuyện ko liên quan đến mình là là chuyện của 2 đứa em gái. Em gái lớn tên L., có người yêu tên H., hai đứa yêu nhau đã 8 năm nay rồi. Em gái nhỏ tên A., hiện đang là sinh viên.

Cách đây vài tháng, khi H còn đang đi thực tập ở Hn và L đã về tỉnh công tác, H. không hiểu sao rất hay nhắn tin hỏi thăm A., lại là những lời lẽ như kiểu "em ngủ chưa? chúc em ngủ ngon" hay "hôm nay lạnh em đi học nhớ mặc áo ấm nhé", lúc thì đến rủ A đi uống cà phê, thi thoảng lại nhắn tin nạp tiền điện thoại cho A., mặc dù A. cũng nhiều lần nhắn tin là "anh quan tâm đến em ít thôi, em ko thích thế" hoặc là phớt lờ những tin nhắn của H., A. cũng đã kể với L. chuyện đó. L cũng nói chuyện với H. là tại sao anh lại quan tâm đến A. thế, nó ko thích đâu. H bảo rằng anh chỉ quan tâm như anh em bình thường thôi chứ có gì đâu. L cũng bóng gió rằng hay anh thích A, nếu anh thích em nhường cho? thì H nổi đóa lên bảo em điên à? từ giờ anh sẽ ko nhắn tin quan tâm đến A nữa.

Bẵng đi một thời gian,khi H về tỉnh công tác thì ko thấy gì nữa, chỉ thi thoảng H và L cãi nhau mới thấy H nhắn tin tâm sự vài câu với A rồi thôi. Nhưng mấy ngày gần đây H lại thường xuyên nhắn tin cho A với lời lẽ như trước, cứ thi thoảng đêm khuya H lại nhắn tin cho A hỏi "em ngủ chưa, chúc em ngủ ngon nhé", rồi 20.10 lại gửi quà qua bưu điện cho A mà ko nói với L.

Khi mình bảo A gọi điện nói với L, L rất bất ngờ và khóc rất nhiều, L thấy tổn thương ghê gớm. L muốn mình cho L một lời khuyên mà thực sự mình không biết nên khuyên L thế nào vì mình thực sự không hiểu bản con người H.

Theo các bạn, H có ý đồ gì không? bản chất con người H là như thế nào? Hãy cho mình một lời nhận xét.