Chuyện này của đứa bạn em , ko biết tư vấn cho nó thế nào nên đành đem lên đây nhờ mọi người giúp vậy .

Tạm gọi nó là A ( theo dõi cho dễ ) .

Cách đây 10 tháng( hồi tháng 2 ) A quen với anh B , sau 1 tháng ( hồi tháng 3 ) thì anh ý ngỏ lời , và A đồng ý . nhưng tới tầm tháng 4 thì nó nhận ra là ngộ nhận , và 2 ng đã có nói chuyện thẳng thắn , anh B đồng ý và nói nhận A làm em gái . A cũng đồng ý . Mọi chuyện vẫn bt như anh em một thời gian .

Tới tháng 7 thì A bị sét đánh . A nhận lời C . Nhưng bây giờ B mới lồng lộn lên , đánh ghen ầm ĩ . B gọi điện cho C và nói đại loại như A đã ăn nằm với B , C chỉ là thằng đổ vỏ ........... ( dù những chuyện này không hề có ) .

B lại nhắn tin cho A coi như A vẫn là người yêu của B , và coi như không hề biết đến sự tồn tại của C . Dù đã được cả A và cả C yêu cầu ngừng những hành động đó lại , đừng làm phiền 2 người nữa , nhưng B vẫn tiếp tục .

Và gần nhất B còn trắng trợn nhắn tin cho A : " quan hệ với anh 1 lần thôi rồi anh sẽ chấp nhận buông tay , anh muốn anh là người đầu tiên của em " .

Thực sự em bó tay trường hợp này , xin hỏi các bác có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho em biết thể loại này là thể loại gì và có cách nào để chấm dứt được với B không ?

Cảm ơn các bác trước