Em và anh ở gần nhà nhau.Còn người yêu anh ở xa ở tỉnh khác.Lúc đầu em có thích anh và có ý định tán anh nhưng biết anh có người yêu lâu rồi nên đành thôi.Nào ngờ anh lại nói rằng "Anh yêu em " anh đã có tình cảm 1 thời gian rồi nhưng vì có người yêu trước rồi nên đành im lặng nhưng giờ đành nói ra hết cho e biết.Em lúc đó vẫn còn thích anh nên đã gật đầu và chấp nhận làm người tình trong bóng tối.Mặc dù anh đã nói rằng em cái gì cũng hơn chị ý:Xinh đẹp hơn.tài giỏi hơn và đặc biệt là em lại là người cũng phường với anh ( vì bố mẹ anh muốn anh cưới vợ gần nhà lắm,việc anh yêu chị kia bố mẹ anh cũng không đồng tình mấy.) nhưng anh cũng sẽ không bỏ chị kia,sẽ lấy chị làm vợ vì chị kia đã yêu anh rất lâu (4 năm khi 2 người học cùng đại học).Trong khoảng thời gian 4 năm đó những năm đầu anh biết nhưng thờ ơ lạnh nhạt nhưng vì chị ý kiên trì chờ đợi anh và anh cảm thấy đó là duyên nên đã yêu và xác định làm vợ.Vậy giữa em với anh không có duyên sao mà em không được làm vợ anh ?? Hay chỉ do em là người đến sau.Em và anh chơi cùng trong 1 hội anh chị em chơi thân với nhau.Người yêu anh biết em với tư cách là đứa em gái của anh.Anh vẫn thường nhắn tin,gọi điện cho em và đưa em đi chơi (nhưng ở xa chỗ bọn e cùng ở ) như 1 đôi yêu nhau bình thường.Mỗi khi đi chơi với hội,mọi người hỏi anh về người yêu anh thì lúc đó em cũng chỉ biết im lặng khóc thầm trong lòng.Hay những lúc biết tin anh về nhà chị ý hoặc chị ý về nhà a chơi thì em cũng chỉ biết cười thôi vì đó là người yêu công khai của anh mà,em chỉ là người thứ 3 thôi. Bỗng anh báo em tin là sang tháng anh cưới vợ vì chị kia đã có bầu hơn 2 tháng rồi.Em đã bần thần và có thể gọi là sock mấy ngày liền.Không làm được gì cả ngày chỉ có nhìn vào sđt của anh,nick fb,nick zalo anh sáng rồi out,mấy hôm đó anh cũg bận công việc và cũng bận hay qua nhà chị kia để xin phép cưới nên em và anh không nc mấy hôm.Em muốn khóc lắm nhưng nước mắt nó cứ chảy ngược lại vào tim.Rồi anh đã liên lạc với em,em lại ngu muội tiếp tục làm người tình trong bóng tối của anh nốt 1 tháng nữa.Anh chủ động gợi ý muốn mối quan hệ này tiếp tục khi anh cưới vợ rồi nhưng em đã từ chối và chỉ muốn tiếp tục cho đến lúc anh cưới vợ thì kết thúc.Cuối cùng chỉ còn 5 ngày nữa là anh cưới vợ,mấy ngày tới em lại bận thi nên đã nói với anh việc dừng lại mối quan hệ này.Anh im lặng và không nói gì,chỉ bảo cái này do em quyết định anh không quyết định gì cả,Khi nói việc dừng lại với anh xong và h tim e nó hụt hẫng lắm,nó đau lắm.Em nửa muốn tiếp tục mối quan hệ này ngay cả khi anh cưới vợ nhưng nửa em lại không muốn làm người phá hoại hạnh phúc gia đình mới cưới.Thực sự là giờ em bối rối lắm.Tại sao em lại vướng vào chuyện này khi trc kia em không ưa gì chuyện tình tay 3 như vậy :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((