Anh à.

Em xin lỗi, chắc em ích kỷ quá đúng ko ạ, e ko phải con cháu của tào tháo sao e lại đa nghi tới vậy nhỉ, chắc e là cô gái có lối sống và suy nghĩ khác anh ạ. Hiện tại em ko biết suy nghĩ, cảm nhận của mình đúng hay sai nữa. Em ko biết gì về anh ngoài cái tên thi và số điện thoại, anh bí mật, bí hiểm quá, anh đúng là một dấu hỏi chấm.

Hiện giờ em có hàng ngàn câu hỏi đặt ra cho anh. Anh chưa có gia đình, vợ con thật sao, gia đình anh ở đâu, anh làm gì, anh tới với em là thật hay chỉ là đùa, ạnh đang đùa giỡn với tình cảm của em đúng không? và đó là câu hỏi rất lặng nề đối với em, anh là một người trong mắt em tạm gọi cho hai từ là hoàn hảo, tại sao anh lại chưa có gia đình? Anh đang giấu em điều gì đúng ko? Anh luôn làm em phải suy nghĩ, em là một cô gái thiếu và nhiều khuyết điểm, tại sao anh lại tới với em, ngoài kia còn rất nhiều cô gái trẻ đẹp, xinh, giỏi giang, lý do anh đến với em là gì có phải anh tới với em vì anh thấy em là một con người tốt, một cô gái nhẹ dạ và tin anh chăng, Anh tới với em vì lý do gì? Vì sự tò mò hay vì tình cảm chân thành. hay anh đang nuôi ý định tìm cho mình một nguồn hàng như mọi người đàn ông trong xã hội toàn gọi bằng hai từ “ rau sạch” thi thoảng trò chuyện giải trí cho vui, đàn ông luôn tham lam mà, có một rồi lại muốn hai, ba.

Khi em và anh đứng cạnh cánh cửa anh ôm em vào lòng và anh nói anh muốn em là của anh, em bảo nếu là vợ anh có 3 điều kiện sảy ra thứ nhất anh đồng ý em, thứ 2 gia đình anh đồng ý em và chấp nhận em là dâu con trong nhà, thứ 3 pháp luật công nhận em là vợ anh, và giờ em mới có 1 điều kiện em không muốn đi quá giới hạn, em muốn được anh ôm em vào lòng như vậy là đủ với em rồi, anh ko đồng ý, em phải là của anh, em thốt ra một câu anh đang lợi dụng em hay anh đang có suy nghĩ gì và anh nói với em rằng đối với anh ko có gì anh ko thể, nếu anh muốn còn nhiều hơn thế nữa, đúng câu nói của anh đã làm em thức tỉnh và bỏ đi cái suy nghĩ em sẽ làm vợ anh, anh muốn em đơn giản em chỉ là một người trò chuyện, chia sẻ khi anh buồn, em chỉ là con dối để anh ngồi và giật dây hay là con lật đật? Anh hoàn hảo ko có lý do gì anh lựa chọn một cô gái toàn khuyết điểm như em ko xinh đẹp, ko giỏi giang, mét mốt bẻ đôi và nhiều cái không đi kèm. Em quý và mến anh, em có tình cảm với anh, em tôn trọng anh và em cũng nghĩ anh lên tôn trọng em, nếu ko xác định đến với em , em nghĩ anh lên dừng lại, đừng làm em bị tổn thương và đau khổ anh nhé, giá trị cao nhất của người đàn ông đó là long tự trọng, em hy vọng anh không lên đánh mất nó anh ạ và anh sẽ ở mãi trong em.

Em hỏi anh, anh có gia đình chưa câu trả lời của anh là chưa, em nói với anh rằng, em ko muốn có quan hệ thân thiết với những người có gia đình, em sợ sự hiểu lầm, và em sợ những gì không hay sảy ra, em cũng là con gái em hiểu cảm giác của các bà vợ bị phản bội như thế nào, em cũng có gia đình, và em cũng không muốn ai chia rẽ gia đình mình. Em chỉ giành và sẽ giành những gì đó chưa thuộc về ai anh ạ, cái gì không phải của mình nó sẽ mãi không phải là của mình.

Hiện tại em muốn một người chỉ cần anh ấy hiểu, chia sẻ, thông cảm và muốn ở cùng em như vậy là đủ rồi, em chỉ cần một người chồng như vậy thôi, giờ em muốn và khao khát có một gia đình riêng anh ạ em là cô gái bước vào tuổi 29 rồi, và em thấy sợ một người quá hoàn hảo như anh thi ạ, xin lỗi anh, nếu anh ko xác định tới với em anh lên dừng lại, nếu anh có gia đình rồi anh đừng đi xa và quá giới hạn của mình anh nhé, Anh có tình cảm yêu và thương em, anh hãy trân trọng em, đừng làm tổn thương em đừng làm em phải đau khổ anh ạ, em sẽ làm bạn làm em gái của anh. Em ko muốn sự vô tình của mình làm vợ anh phải buồn, đau khổ em là con gái em cần có một gia đình thật sự anh ạ, không phải thứ tình cảm ngang qua, không phải sự say nắng của cô nàng 18 đôi mươi,. Xin Lỗi anh chúc anh luôn vui vẻ và hạnh phúc với những gì mình có.