Em quen anh ấy tính đến nay được 13 tháng. Anh ấy cái gì cũng tốt, công việc ổn định, có nhà ở tphcm, là con một nữa. Thế nhưng có 1 điều mà em ko hài lòng là anh ấy gia trưởng, hay quát nạt em. Từ khi quen nhau tới nay, anh ấy chuyên ăn hiếp em, nạt nộ em trước mặt ba mẹ em mặc dù em ko làm gì quá đáng. Thế nhưng mẹ em ko hề nói gì. Chỉ toàn bênh vực anh ấy. Mẹ em toàn bắt em phải nghe lời anh ấy về mọi thứ. Anh ấy là thiết kế. Thế nhưng trong chuyện mua quần áo cho em anh đều biến em từ mới 23 tuổi thành 35 tuổi. Áo nào anh ấy mua em đều chê(mọi người trông gia đình em cũng chê nhưng đều bắt em chịu đựng, cố gắng mà mặc). Hồi năm rồi, có 1 cái đám cưới trong công ty anh ấy,em và chị dâu mua 2 cái áo đầm rất dễ thương, em mặc ai cũng khen, thế nhưng anh ấy cấm tuyệt đối ko được mặc vì nó ngắn(chỉ trên đầu gói 1 tí mà vẫn ko cho mặc). thế là anh ấy dẫn em đi mua áo đầm. KQ anh ấy lại lựa và ép em mặc cái áo màu tối thua(ai cũng nói trông rất già). Rồi hôm đi ăn tiệc với công ty, anh ấy lại mua cho em 1 cái áo sơ mi trông quê mùa. Em hoàn toàn ko thích nhưng vẫn phải mặc(gia đình em ai cũng chê quê và màu cái áo đó xấu nhưng vẫn gượng khen đẹp). Hôm đó khi phải diện cái áo đó đi ăn tiệc với anh, em xấu hổ tới mức ko dám đi đâu hết, ngồi 1 chỗ, ko dám nói chuyện với ai rồi lẻn về sớm. Hầu như quần áo ở nhà em anh ko cho em mặc. Toàn mua quần áo cho em mặc và tự động biến em thành bà già. Rồi lúc em đặt may 1 cái ao sơ mi kiểu rất đẹp. Lúc lấy về thì tá hỏa là nó rộng rinh. Hỏi ra mới biết anh ấy kêu người may may rộng ra cho em mặc. Anh hầu như ko để ý tới cảm giác của em. Toàn chỉ biết ra lệnh. Thế mà giờ đây sắp đám cưới. Tâm trạng em nhiều lúc ko muốn lấy anh, nhưng nghĩ lại anh ấy cái gì cũng tốt và lo cho em nên em đành ngậm đắng nuốt cay mà chịu đựng anh. Tháng 11 này đám cưới, thế nhưng việc lựa áo cưới phải đi cùng anh ấy. Kết quả những mẫu áo model rất dẹp anh ấy ko cho mặc vì ko dây, hoặc có dây. Bắt em lựa 5 cái áo cưới có cùng 1 kiểu là tay lở. Em giờ thấy nản quá. Mẹ em thì kêu em có gắng chịu đựng để có được cái đám cưới vì mẹ em rất thương anh ấy do anh ấy rất thương em. Anh ấy rất đàng hoàng, ko hề đòi hỏi gì quá đáng. CHỉ mới quen nhau 2 tháng mà anh lại bỏ ra cả 100 triệu lo cho em có được 1 việc làm tốt mặc dù nhà anh ấy cũng ko giàu có gì. Mong các mẹ, các chị có thể cho em 1 vài lời khuyên để em có thể lúc nào cũng vui tươi khi đi mua quần áo cùng anh ấy ko ạ?