Em là Nam, 28 tuổi, hiện đang làm Ngân Hàng

Em và cô ấy là hàng xóm cùng quê. Nhà em gần nhà cô ấy lắm. Em lớn hơn cô ây 6 tuổi. Hai đứa cùng học tại 1 Trường Đại Học. Em ra trường trước cô ấy 4 năm. Hiện tại cô ấy đang thực tập tại cơ quan của em và em là hướng dẫn thực tập cho cô ấy. Quá trình thực tập cả ngày từ thứ 2 đến sáng thứ 7. Đến nay đã sang tuần thứ ba.

Hiện em cũng khá lơn tuổi rồi và cũng muốn có một ai đó để quan tâm chăm sóc và lấy làm vợ. Xét về hoàn cảnh và mọi điều kiện thì em cảm thấy rất phù hợp với cô ấy và em muốn với cô ấy lâu dài.

Em bắt đầu đặt tình cảm từ sau Tết Nguyên Đán. Hàng ngày ngoài thời gian ở cơ quan về nhà em cũng hay nhắn tin cho cô ấy. Cuối tuần thì thời gian gần đây em có rủ cô ấy đi chơi giao lưu cùng với bạn bè, dự tiệc sinh nhật và cô ấy cũng đồng ý. Valentine vừa rồi em cũng có dẫn cô ấy đi ăn kem và tặng quà cho cô ấy (cô ấy nhận). Trước ngày valentine em có rủ nhưng mà cô ấy ngại không muốn đi trong ngày 14 -2. Sau đó em truyền đạt tư tưởng xem như là ngày bình thường và cô ấy đồng ý đi.

Có nhiều lúc nhắn tin em có 3 lần viết từ "tình yêu của anh", "yêu em quá mất rồi, một nửa của đời anh" và "em yêu". Lần đầu tiên thì cô ấy phản ứng là: "đừng nói yêu sớm vậy anh", lần 2 thì cô ấy "không nhắn tin lại" lần 3 thì cô ấy nhắn lại "đã bảo anh là đừng nói yêu sớm như vậy. Nêu không sau này anh có thể phải hối hận đấy" (hôm qua). Em nhắn là "anh xin lỗi được chưa nào". Cô ấy nhắn "hihi, bb a". Sáng hôm sau đi làm cô ấy nhắn tin chúc em một ngày làm việc hiệu quả. EM cũng nhắn lại như vậy!

Tới đây mong anh chị tư vấn em phải làm sao: Tiếp tục nhắn tin cho cô ấy hay là thôi không nhắn tin quan tâm nữa chỉ gọi điện rủ đi chơi vào cuối tuần, tặng quà cho cô ấy hay .... Vì đây là lần đầu tiên em bắt đầu đặt tình cảm với một người con gái (qua 27 mùa trăng) nên xũng xác định là "yêu là cưới". Em cũng muốn cả hai cũng vun đắp để tình yêu bùng cháy và lâu dài và cũng hy vọng tình đầu là tình cuối => hôn nhân luôn.

Trân trọng cảm ơn các anh chị đã trợ giúp!

Chúc các anh chị luôn hạnh phúc, vui tươi và gặp nhiều may mắn.

P/s:Về em: SN: 1984 Cao: 1m75, Đẹp trai, giao tiếp tốt. Cô ấy: Cao: 1m60, xinh tạm, SN: 1990