Năm nay e 24 tuổi, mới ra trường và đã đi làm. Cách đây nửa năm ,e có gặp lại anh- bạn học thời cấp 3 của anh trai em trong một lần đi họp lớp cùng anh trai. sau bao nhiêu năm không gặp( vì gia đình e chuyển ra Bắc,trước đó nhà e ở trong nam).

Mọi chuyện vẫn bình thường cho đến khi anh có tình cảm với em. Anh đối xử với e rất tốt, quan tâm và chiều chuộng. Anh là công chức bình thường và cũng chưa có gì là ổn định.Đã trải qua một lần đau khổ vì yêu, e bỗng nhiên sợ "yêu" thêm lần nữa, e đã chấp nhận là người yêu anh và trong lòng đã nghĩ " mình yên phận rồi". Gia đình anh cũng đã biết việc 2 đứa yêu nhau, 2 bác rất quý em, mẹ anh thường xuyên gọi điện cho em nói chuyện và tâm sự. Em đã nghĩ mình may mắn, được anh và gia đình yêu thương, mọi người trong công ty cũng biết e đã có người yêu vì anh hay chở em đi làm.

Thế nhưng mọi chuyện ko yên ả như thế, nagy từ lúc mới vào công ty, e có ấn tượng khá tốt với 1 bạn trai, bằng tuổi, bạn ấy thông minh, dí dỏm và có cách nói chuyện khá giống với người yêu đầu tiên của em, mặc dù vậy nhưng em vẫn bt, và e nghĩ đó là ấn tượng ban đầu của em.

Sau lần nhóm nhân viên mới di chơi riêng với nhau ở Đại Lải, cậu bạn ấy có vẻ quan tâm tới e nhiều hơn, sau mỗi lần đi công tác về ( e làm nghề kiểm toán nên thường xuyên đi nhiều nơi) bạn ấy tỏ vẻ quan tâm và nói bóng gió rằng nhớ e nhiều lắm. E nghĩ đấy chỉ là câu nói đùa và cũng không để ý nhiều, mặc dù cảm thấy rất ấm áp.

Mới cách đây 1 tuần, bạn ấy bộc lộ rằng có tình cảm với em, nói quan tâm tới e lâu rồi nhưng nghĩ e có người yêu rồi nên cũng ko dám nói, nhưng tc ngày càng thôi thúc nên mới nói ra như thế này. Thực lòng e ko biết phải làm sao, e cũng có cảm tình với bạn ấy, mấy hôm nay bạn lại đi công tác, e với bạn ấy hay nt nói chuyện, bạn ấy nói rất hạnh phúc khi đc nc với e như thế này. Nhưng e vẫn biết, e ko thể bắt cá hai tay, vì vậy e sẽ phải dứt khoát vs 1 trong 2 người.Anh rất tốt vs em, mặc dù amh cũng hay bảo thủ và cố chấp, e cũng ko muốn làm anh đau lòng, mấy hôm nay anh hình như cũng cảm nhận đc hơi khang khác ở em. E bối rối quá, e phải làm sao bây giờ? sống với cảm xúc của mình hay gạt bỏ tất cả và quay lại bên anh?