Các chị thân mến! Hy vọng e tâm sự ra đây có thể có đc sự chia sẻ khách quan của mọi ng, mong mọi ng giúp đỡ em!

Em và anh ấy yêu nhau cách đây 4 năm, đó là 1 tình yêu đẹp, yêu nhau đc 1 năm thì trong chuyến đi sapa ,a đã quỳ xuống và trao nhẫn cho e, nói đợi e ra trường thì cưới (vì lúc đó e đang học đại học) chúng e có tình yêu mà ai cũng ghen tị, chưa bao giờ giận nhau quá 1 ngày, và 2 gia đình cũng đã đi lại. Trong mắt mọi ng, a ấy rất hoàn hảo, có cv ổn định, có xe riêng, ngoại hình đẹp, tâm lý, chiều em và tốt vs gia đình em. Còn em, e cũng là cô gái ưu nhìn, e từng đỗ thủ khoa đại học, bố mẹ viên chức. Nói chung chúng e hoàn hảo để đến vs nhau.

Sau khi gia trường, vì có khả năng, nên em ở lại hà nội và làm công việc về thời trang và truyền hình. Mọi việc rất suôn sẻ và thu nhập cao. Đương nhiên e ko thiếu ng theo đuổi. Nhưng e vẫn luôn chung thủy với a ấy ở quê. Cách đây vài tháng, e quyết định từ bỏ sự nghiệp để về quê làm nhà nước theo ý a ấy và gia đình. Chỉ mong đi đến đám cưới vẹn toàn. Dù bao ng nói tiếc cho e, nhưng e luôn nghĩ khó kiếm đc ng như a ấy nên e rũ bỏ tất cả.

Thời gian gần đây, e thấy a ấy có biểu hiện Lạ. Nhưng niềm tin quá nhiều nên e luôn cố gạt đi. Tuy vậy, a hay gắt e hơn, mà e cũng hay kiểm soát và ghen tuông hơn. Nhưng mọi ch vẫn ở mức bt, chúng e còn dự định đi đà nẵng chơi nhân kỉ niệm 4 năm yêu nhau.

Cách đây 3 hôm, e có lỗi vì ko hiểu cho cv của a ấy, nên e bí mật xuống nhà a ấy để tặng a ấy khăn e đan và nói xin lỗi. Nhưng khi lên phòng (lúc này a ấy đang tắm) e bất giác thất điện thoại và mở ra đọc.

Trời đất như sụp xuống, khi trong đt là 1 loạt tin nhắn của số a ấy lưu là "đại ca" a ấy nói muốn cưới cô ấy, họ nói ch yêu đg say đắm. E như chết đứng, thì a ấy vào

E hỏi "a phản bội e bao lâu rồi? A khất lần việc cưới xin chỉ vì nói vì vấn đề tiền nong, mà giờ muốn nói cưới ng khác ư"

A ấy chỉ im lặng và cúi mặt

E ngã sụp xuống đất mà khóc " không đc đâu a ơi, 4 năm của em,e từ bỏ ước mơ sự nghiệp rồi, còn a thôi. A ko làm vậy đc đâu"

Thì a ấy chỉ nói xin lỗi và cũng khóc.

Khi e bình tâm lại nói nếu a chỉ qua đg thì e sẵn sàng tha thứ, thì a ấy nói thương e nhưng a xin lỗi.

Trời ơi, mới chỉ vài tháng với cô gái kia thôi, mà 4 năm mặn nồng của e coi như vứt bỏ.

Trong lúc tranh luận, e ấn gọi cô gái kia, và cho cô ấy biết. Từ đó a ấy quát e và ném cho e ánh mắt tức giận.

Lúc đó e cười thật lớn, thật lớn, vì ng hôm qua còn nói yêu e mà hôm nay vì cô gái mới, sẵn sàng đâm thêm vào vết thương của em.

Giờ e rất tuyệt vọng, e suy sụp, khóc rất nhiều.

Luôn nghĩ đến giờ a ấy bên ng ta, và quá bất ngờ vì e luôn nghĩ, ai cũng có thể phụ bạc nhưng a ấy thì ko.

Dù a ấy như vậy, nhưng thực tâm e vẫn muốn a ấy trở về. Có lẽ là ko thể.nhưng vì e chưa bjo nghĩ sẽ lấy ai ngoài a ấy cả.

Các chị ơi, giờ e như con cá mắc cạn, tự chìm trong những suy nghĩ đau khổ. Nhiều khi nghĩ đến cái chết. E phải làm sao??? Các chị giúp em với