Em là nữ, 22 tuổi. Nói chung về ngoại hình thì nhất dáng nhì da, cả hai cái em đều đáp ứng được :p... (Cho em khoe chút). Tích cách thì ai cũg nhận xét là mạnh mẽ, độc lập, năng động, tự tin nhiều lúc lại yếu đuối, hiền và hơi dễ tin người... Có điều hơi dễ bị kích động tại em trải đời chưa nhiều, gia đình em bảo bọc từ bé, hết năm nay mới ra trường.

Anh ấy thì 23, độc lập về tài chính, tự bương chải, tự chi tiêu, có chí lớn, tham vọng, chút kiêu ngạo :x trường thành hơn bạn bè cùng trang lứa.

Em và anh ấy học chung khoa. Đó h chẳng có để ý gì nhau phần vì cái khoa to quá, em cũng chẳng quan tâm. Phần vì anh ấy toàn dành thời gian đi làm là nhiều nên vắng mặt liên miên :|... Ai ngờ cái số trời sao ấy ạ, có 1 dạo 2 đứa có dịp tiếp xúc, thế là...dính ạ.

Ban đầu thì em nghĩ chỉ là bạn, vì sắp tốt nghiệp nên em cũng chả dám nghĩ chi cho nhiều. Anh ấy cũng chủ động hẹn đi ăn, hẹn cà phê, nói chuyện, cũng chẳng đá động gì tới chuyện yêu đương.

Cứ hẹn rồi nhắn tin, gặp nhau vậy được chừng 2 tháng thì em nhận ra anh này bắt đầu đổi chiến thuật. :p Chuyển h hẹn từ ngày sang tối. Ngày nào cũng đều đều nhắn tin quan tâm em.

Những dấu hiện tình cảm từ anh ấy mà em góp nhặt dc như sau:

1, Nhìn lén em. << Cái này trong lớp tụi bạn em để ý ạ.

2, Biết quan tâm << Muốn biết em thích ăn gì, thích cái gì, ngày hôm đó em có đi chơi với ai ko? làm gì.. Chỉ nói bóng gió ko tra hỏi. Quan tâm em ghê lắm ạ, quan tâm cả tính cách ba mẹ em thế nào nữa.. Đi chơi với nhau em chỉ việc ngồi ăn thôi còn anh ấy thì chăm em từ A-Z...Chở về đến đầu ngõ thì đợi em vô khuất mới lên ga về. Nhắn tin thì khi nào bận quá trả lời trễ thì đều xin lỗi em và đưa ra lí do rõ ràng.

3. Rất kiên nhẫn <<< Thời gian đầu em lạnh như băng, xác định rõ chỉ là bạn. Sau thì đỡ đỡ tí. Tuy nhiên, anh ấy có đong đưa, bóng gió toàn bị em....giả vờ ko hiểu :>.. Thế mà cứ vài ba ngày lại...đong. Nhưng mà ko đường mật, ko ngọt lịm đâu. Cũng khá là...khô khan :)).. Nhiều khi em nổi nóng, giận dỗi vô cớ anh ấy cũng kiên nhẫn năn nỉ, làm hòa. Gia đình em khó, ko phải muốn đi chơi lúc nào cũng dc, anh ấy cũng kiên nhẫn rủ rê đến khi dc thì đi, h giấc toàn do em quyết định. Có lúc gặp nhau dc chừng có nửa tiếng (dù từ nhà anh ấy lên chỗ em những 1 tiếng) mà anh ấy cũng gặp cho bằng dc.

4. Đòi công khai << Em thì sợ cả khoa em nó đồn lung tung, phần vì chưa chắc đã là gì của nhau, phần vì ko muốn bị soi mói. Còn anh ấy thì có lần đưa em đi thi xong đi chơi, đã thẳng thắn chọn vị trí ngồi...trước mặt bàn dân thiên hạ làm tụi nó cứ nhìn em như người ngoài hành tình mà cha nội thì bình chân như vại chẳng có gì xảy ra làm em xấu hổ đòi lên lớp trước bỏ anh ấy lại ngay ghế đá. :))

Lịch sử tình ái của anh ấy: Đa phần đi làm suốt. Nghe đồn có 1 nhỏ trong khoa thích anh ấy nhưng anh ấy ko chịu. Ngoài ra chả có tin đồn nào nữa. =D> Còn lại đều dc đánh giá là tốt bụng, dễ thương,...

Đến đây là dc 5 tháng rồi ạ, chưa nắm tay chưa ôm hôn gì hết nhé, nhưng mà kỉ niệm lãng mạn có kha khá rồi, đi với nhau bình yên và ấm áp. Nói chuyện thì vui vẻ và thẳng thắn. Em thì đó h chưa có đi với ai xa như vậy. Em chỉ muốn chắc anh ấy ko dừng lại ở mức độ có cảm tình với em rồi đòi quen mà phải thương em kìa. Theo mọi người thấy thì thế nào ạ? :-?